SlideShare une entreprise Scribd logo
1  sur  4
แผนการจัดการเรียนรู้
 กลุ่มสาระการเรียนรู้ การงานอาชีพและ
เทคโนโลยี(คอมพิวเตอร์)                                           ชั้นมัธยมศึกษาปี
ที่ 1
หน่วยที่ 1 ความรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับ Microsoft Excel 2003
                   เวลา 4 ชั่วโมง
แผนการเรียนรู้ที่ 1 เรื่อง การเริ่มใช้งาน Microsoft Excel 2003
                                          เวลา 2 ชั่วโมง            สอนวัน
ที่.....................เดือน..........................................พ.ศ. ..........
.......... ภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2553

มาตรฐานการเรียนรู้ช่วงชั้น
     มาตรฐาน ง 4.1 เข้าใจ เห็นคุณค่า และใช้กระบวนการเทคโนโลยี
สารสนเทศในการสืบค้นข้อมูล การเรียนรู้ การสื่อสาร แก้ปัญหาการ
ทำางานและอาชีพอย่างมีประสิทธิภาพ ประสิทธิผล และมีคุณธรรม

สาระสำาคัญ
     ความรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับ Microsoft Excel 2003 เริมจากการใช้งาน
                                                       ่
การเปิดแฟ้มข้อมูลใหม่ ส่วนประกอบของ Microsoft Excel 2003 รวม
ไปถึงการตั้งค่าหน้ากระดาษเพื่อเดรียมการใช้งาน

ผลการเรียนรู้ที่คาดหวัง
     1. มีความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับการใช้งานโปรแกรมตารางทำางาน
(Microsoft Excel 2003) ได้
     2. มีทักษะเกี่ยวกับการใช้งานโปรแกรมตารางทำางาน (Microsoft
Excel 2003) สร้างชิ้นงานได้
     3. สามารถนำาเสนอข้อมูลด้วยโปรแกรมตารางทำางาน (Microsoft
Excel 2003) ได้
     4. สามารถประยุกต์ใช้งานโปรแกรมตารางทำางาน (Microsoft
Excel 2003) สร้างผลงาน หรือชิ้นงานตามความสนใจ ความถนัดของ
ตนเองหรือกลุ่มได้อย่างสร้างสรรค์ มีจิตสำานึกและความรับผิดชอบ
     5. มีคุณลักษณะอันพึงประสงค์ตามที่สถานศึกษากำาหนด

จุดประสงค์การเรียนรู้
     ด้านความรู้
       1. นักเรียนบอกคุณสมบัติของโปรแกรม Microsoft Excel 2003
2. นักเรียนบอกขั้นตอนการเข้าใช้โปรแกรม Microsoft Excel
        2003
        3. นักเรียนบอกส่วนประกอบของโปรแกรม Microsoft Excel
        2003
     ด้านทักษะ
        4. นักเรียนสามารถเรียกใช้โปรแกรม Microsoft Excel
        2003 ได้
        5. นักเรียนสามารถเปิดใช้เอกสารใหม่ในโปรแกรม Microsoft
        Excel 2003 ได้
        6. นักเรียนสามารถใช้เครื่องมือต่างๆ ในโปรแกรม Microsoft
        Excel 2003 ได้

     ด้านคุณธรรมจริยธรรม
           7. นักเรียนมีความสนใจในการเรียน และปฏิบัติกิจกรรมได้
     อย่างดี
           8. นักเรียนมีความรับผิดชอบ ตรงต่อเวลา เข้าเรียน
     สมำ่าเสมอ

สาระการเรียนรู้
      ความรู้เบือองต้นเกี่ยวกับโปรแกรม Microsoft Excel 2003 โดย
      มีสาระย่อยดังนี้
              - การเริ่มใช้โปรแกรม Microsoft Excel 2003
         - การเปิดเอกสารข้อมูลใหม่
           - ส่วนประกอบและเครื่องมือของโปรแกรม Microsoft
      Excel 2003

กิจกรรมการเรียนรู้
       ขันนำาเข้าสู่บทเรียน
         ้
       1. ครูทักทายนักเรียน แล้วสอบถามนักเรียนว่าช่วงปิดเทอมมีใคร
ทำาอะไรบ้าง
       2. ครูชี้แจงกับนักเรียนว่า จากเทอมที่แล้วเราได้เรียนเกี่ยวกับการ
ใช้งาน โปรแกรม Microsoft Excel 2003 แล้ว ในเทอมนี้เราจะมาเรียน
เรื่องการใช้งานโปรแกรม Microsoft Excel 2003 และครูสอบถาม
นักเรียนว่า มีใครเคยใช้โปรแกรม Microsoft – Excel มาแล้วบ้าง
       ขันสอน
           ้
       3. นักเรียนนักเรียนศึกษาเอกสารประกอบการเรียน เรื่องการใช้งาน
       โปรแกรม
Microsoft Excel 2003
     4. นักเรียนและครูร่วมกันสนทนาเกี่ยวกับความสำาคัญและ
     ประโยชน์ของโปรแกรม
Microsoft Excel 2003
     5. นักเรียนดูครูสาธิตการเปิดเข้าโปรแกรม Microsoft Excel
2003
     6. นักเรียนลงมือปฏิบัติเปิดเข้าใช้โปรแกรม Microsoft Excel
     2003
     7. นักเรียนฟังครูอธิบายถึงส่วนประกอบและเครื่องมือของ
     โปรแกรม Microsoft Excel 2003
     8. นักเรียนทำาใบงานที่ 1 เรื่อง ความรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับโปรแกรม
     Microsoft Excel 2003
     ขันสรุปผล
       ้
     9. นักเรียนและครูร่วมกันสรุปเกี่ยวกับการเริ่มใช้งานโปรแกรม
     Microsoft Excel 2003
ในหัวข้อเรื่อง การเริมใช้โปรแกรม Microsoft Excel 2003, การเปิด
                     ่
เอกสารใหม่, ส่วนประกอบและเครื่องมือของโปรแกรม
     10. นักเรียนลงมือจดบันทึกสรุปเนื้อหาที่เรียนทั้งหมดลงในสมุด



สื่อ / แหล่งการเรียนรู้
      1. เครื่องฉายภาพโปรเจคเตอร์ LCD
      2. เครื่องคอมพิวเตอร์สำาหรับครู จำานวน 1 เครื่อง
      3. เครื่องคอมพิวเตอร์สำาหรับนักเรียน จำานวน 34 เครื่อง
      4. เอกสารประกอบการเรียน เรื่องการใช้งานโปรแกรม Microsoft
         Excel 2003
      3. ใบงานที่ 1 ความรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับโปรแกรม Microsoft Excel
2003

การวัดและประเมินผล
    วิธีการวัด/สิ่งที่วัด
          - การทำาใบงาน
          - สังเกตพฤติกรรม
เครื่องมือวัด
          - แบบประเมินผลงาน
          - แบบสังเกตพฤติกรรม
เกณฑ์การประเมิน
   เกณฑ์ประเมินผลงาน
      1. เกณฑ์การให้คะแนน        8 - 10    คะแนน
          ดีมาก
                         5 - 7 คะแนน             ดี
                         0 - 4 คะแนน          พัฒนา
      2. เกณฑ์การประเมิน    ได้ 5 คะแนนขึ้นไปถือว่า ผ่าน
       เกณฑ์ประเมินพฤติกรรม
      1. เกณฑ์การให้คะแนน          8 – 10 คะแนน
             ดีมาก
                         5–7       คะแนน            ดี
                         0 - 4 คะแนน          พัฒนา
      2. เกณฑ์การประเมิน ได้ 5 คะแนนขึ้นไปถือว่า
             ผ่าน

Contenu connexe

Tendances

โครงร่างโครงงาน
โครงร่างโครงงานโครงร่างโครงงาน
โครงร่างโครงงานSuphawit Rai
 
2561 project
2561 project2561 project
2561 projectNewTF
 
แบบนำเสนอโครงร่างคอมพิวเตอร์
แบบนำเสนอโครงร่างคอมพิวเตอร์แบบนำเสนอโครงร่างคอมพิวเตอร์
แบบนำเสนอโครงร่างคอมพิวเตอร์Thanakorn Intrarat
 
งานการชั้น ป.6 ปี 2557 เทอม2
งานการชั้น ป.6  ปี 2557 เทอม2งานการชั้น ป.6  ปี 2557 เทอม2
งานการชั้น ป.6 ปี 2557 เทอม2Duangnapa Inyayot
 
ใบงานสำรวจตนเอง M6
ใบงานสำรวจตนเอง M6ใบงานสำรวจตนเอง M6
ใบงานสำรวจตนเอง M6cng_slideshare
 
2562 final-project 33 (1)
2562 final-project  33 (1)2562 final-project  33 (1)
2562 final-project 33 (1)kanyarataryoon
 
2561 project07
2561 project07 2561 project07
2561 project07 PPhumin
 
คู่มือการใช้งาน โปรแกรมระบบติดตามดูแลผู้เรียน SMIS (การให้คะแนนระหว่างเรียนแล...
คู่มือการใช้งาน โปรแกรมระบบติดตามดูแลผู้เรียน SMIS (การให้คะแนนระหว่างเรียนแล...คู่มือการใช้งาน โปรแกรมระบบติดตามดูแลผู้เรียน SMIS (การให้คะแนนระหว่างเรียนแล...
คู่มือการใช้งาน โปรแกรมระบบติดตามดูแลผู้เรียน SMIS (การให้คะแนนระหว่างเรียนแล...Totsaporn Inthanin
 
ประว ต ส_วนต_ว
ประว ต ส_วนต_วประว ต ส_วนต_ว
ประว ต ส_วนต_วChonragan Nantaraj
 
แบบทดสอบ 1
แบบทดสอบ 1แบบทดสอบ 1
แบบทดสอบ 1SittichaiSppd
 

Tendances (17)

โครงร่างโครงงาน
โครงร่างโครงงานโครงร่างโครงงาน
โครงร่างโครงงาน
 
2562 final-project
2562 final-project 2562 final-project
2562 final-project
 
2561 project
2561 project2561 project
2561 project
 
แบบนำเสนอโครงร่างคอมพิวเตอร์
แบบนำเสนอโครงร่างคอมพิวเตอร์แบบนำเสนอโครงร่างคอมพิวเตอร์
แบบนำเสนอโครงร่างคอมพิวเตอร์
 
2561 project -4
2561 project -42561 project -4
2561 project -4
 
งานการชั้น ป.6 ปี 2557 เทอม2
งานการชั้น ป.6  ปี 2557 เทอม2งานการชั้น ป.6  ปี 2557 เทอม2
งานการชั้น ป.6 ปี 2557 เทอม2
 
604 21
604 21604 21
604 21
 
2560 project
2560 project 2560 project
2560 project
 
ใบงานสำรวจตนเอง M6
ใบงานสำรวจตนเอง M6ใบงานสำรวจตนเอง M6
ใบงานสำรวจตนเอง M6
 
2562 final-project 33 (1)
2562 final-project  33 (1)2562 final-project  33 (1)
2562 final-project 33 (1)
 
2561 project07
2561 project07 2561 project07
2561 project07
 
K17
K17K17
K17
 
คู่มือการใช้งาน โปรแกรมระบบติดตามดูแลผู้เรียน SMIS (การให้คะแนนระหว่างเรียนแล...
คู่มือการใช้งาน โปรแกรมระบบติดตามดูแลผู้เรียน SMIS (การให้คะแนนระหว่างเรียนแล...คู่มือการใช้งาน โปรแกรมระบบติดตามดูแลผู้เรียน SMIS (การให้คะแนนระหว่างเรียนแล...
คู่มือการใช้งาน โปรแกรมระบบติดตามดูแลผู้เรียน SMIS (การให้คะแนนระหว่างเรียนแล...
 
ประว ต ส_วนต_ว
ประว ต ส_วนต_วประว ต ส_วนต_ว
ประว ต ส_วนต_ว
 
explanation
explanationexplanation
explanation
 
แบบทดสอบ 1
แบบทดสอบ 1แบบทดสอบ 1
แบบทดสอบ 1
 
ใบงาน 9.1
ใบงาน 9.1ใบงาน 9.1
ใบงาน 9.1
 

Similaire à แผนการจัดการเรียนรู้ที1

แผนการจัดการเรียนรู้ที่8
แผนการจัดการเรียนรู้ที่8แผนการจัดการเรียนรู้ที่8
แผนการจัดการเรียนรู้ที่8dump0507
 
แผนการเรียนรู้การใช้งานโปรแกรม Microsoft Office Excel
แผนการเรียนรู้การใช้งานโปรแกรม Microsoft Office Excelแผนการเรียนรู้การใช้งานโปรแกรม Microsoft Office Excel
แผนการเรียนรู้การใช้งานโปรแกรม Microsoft Office ExcelKhon Kaen University
 
Projectm6
Projectm6Projectm6
Projectm6Nat Ty
 
แผนการสอน 231223 การเขียนโปรแกรมภาษาซี ไตรภาค
แผนการสอน 231223 การเขียนโปรแกรมภาษาซี ไตรภาคแผนการสอน 231223 การเขียนโปรแกรมภาษาซี ไตรภาค
แผนการสอน 231223 การเขียนโปรแกรมภาษาซี ไตรภาคAtit Patumvan
 
แบบเสนอโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์แตงกวา
แบบเสนอโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์แตงกวาแบบเสนอโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์แตงกวา
แบบเสนอโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์แตงกวาMoomy Momay
 
ตยคู่มือ
ตยคู่มือตยคู่มือ
ตยคู่มือunyaparnss
 
แบบโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์
แบบโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์แบบโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์
แบบโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์Lynnie1177
 
โครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์
โครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์โครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์
โครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์cartoon656
 
Projectm6 2-2555
Projectm6 2-2555Projectm6 2-2555
Projectm6 2-2555Ktmaneewan
 
แบบโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์
แบบโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์แบบโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์
แบบโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์Natsima Chaisuttipat
 
โครงร่าง
โครงร่างโครงร่าง
โครงร่างptrnan
 
โครงร่างงานคอม
โครงร่างงานคอมโครงร่างงานคอม
โครงร่างงานคอมptrnan
 

Similaire à แผนการจัดการเรียนรู้ที1 (20)

แผนการจัดการเรียนรู้ที่8
แผนการจัดการเรียนรู้ที่8แผนการจัดการเรียนรู้ที่8
แผนการจัดการเรียนรู้ที่8
 
แผนการเรียนรู้การใช้งานโปรแกรม Microsoft Office Excel
แผนการเรียนรู้การใช้งานโปรแกรม Microsoft Office Excelแผนการเรียนรู้การใช้งานโปรแกรม Microsoft Office Excel
แผนการเรียนรู้การใช้งานโปรแกรม Microsoft Office Excel
 
Projectm6
Projectm6Projectm6
Projectm6
 
แผนการสอน 231223 การเขียนโปรแกรมภาษาซี ไตรภาค
แผนการสอน 231223 การเขียนโปรแกรมภาษาซี ไตรภาคแผนการสอน 231223 การเขียนโปรแกรมภาษาซี ไตรภาค
แผนการสอน 231223 การเขียนโปรแกรมภาษาซี ไตรภาค
 
แบบเสนอโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์แตงกวา
แบบเสนอโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์แตงกวาแบบเสนอโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์แตงกวา
แบบเสนอโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์แตงกวา
 
ตยคู่มือ
ตยคู่มือตยคู่มือ
ตยคู่มือ
 
608 112126
608 112126608 112126
608 112126
 
แบบโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์
แบบโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์แบบโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์
แบบโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์
 
โครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์
โครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์โครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์
โครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์
 
Projectm6 2-2555
Projectm6 2-2555Projectm6 2-2555
Projectm6 2-2555
 
โครงร่างคอม
โครงร่างคอมโครงร่างคอม
โครงร่างคอม
 
โครงร่างคอม
โครงร่างคอมโครงร่างคอม
โครงร่างคอม
 
Plan basic 1 7
Plan basic 1 7Plan basic 1 7
Plan basic 1 7
 
แบบโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์
แบบโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์แบบโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์
แบบโครงร่างโครงงานคอมพิวเตอร์
 
โครงร่าง
โครงร่างโครงร่าง
โครงร่าง
 
โครงร่างงานคอม
โครงร่างงานคอมโครงร่างงานคอม
โครงร่างงานคอม
 
608 112126
608 112126608 112126
608 112126
 
608 112126
608 112126608 112126
608 112126
 
แผนการจัดการเรียนรู้ที่ 1
แผนการจัดการเรียนรู้ที่ 1แผนการจัดการเรียนรู้ที่ 1
แผนการจัดการเรียนรู้ที่ 1
 
608 112126
608 112126608 112126
608 112126
 

แผนการจัดการเรียนรู้ที1

  • 1. แผนการจัดการเรียนรู้ กลุ่มสาระการเรียนรู้ การงานอาชีพและ เทคโนโลยี(คอมพิวเตอร์) ชั้นมัธยมศึกษาปี ที่ 1 หน่วยที่ 1 ความรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับ Microsoft Excel 2003 เวลา 4 ชั่วโมง แผนการเรียนรู้ที่ 1 เรื่อง การเริ่มใช้งาน Microsoft Excel 2003 เวลา 2 ชั่วโมง สอนวัน ที่.....................เดือน..........................................พ.ศ. .......... .......... ภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2553 มาตรฐานการเรียนรู้ช่วงชั้น มาตรฐาน ง 4.1 เข้าใจ เห็นคุณค่า และใช้กระบวนการเทคโนโลยี สารสนเทศในการสืบค้นข้อมูล การเรียนรู้ การสื่อสาร แก้ปัญหาการ ทำางานและอาชีพอย่างมีประสิทธิภาพ ประสิทธิผล และมีคุณธรรม สาระสำาคัญ ความรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับ Microsoft Excel 2003 เริมจากการใช้งาน ่ การเปิดแฟ้มข้อมูลใหม่ ส่วนประกอบของ Microsoft Excel 2003 รวม ไปถึงการตั้งค่าหน้ากระดาษเพื่อเดรียมการใช้งาน ผลการเรียนรู้ที่คาดหวัง 1. มีความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับการใช้งานโปรแกรมตารางทำางาน (Microsoft Excel 2003) ได้ 2. มีทักษะเกี่ยวกับการใช้งานโปรแกรมตารางทำางาน (Microsoft Excel 2003) สร้างชิ้นงานได้ 3. สามารถนำาเสนอข้อมูลด้วยโปรแกรมตารางทำางาน (Microsoft Excel 2003) ได้ 4. สามารถประยุกต์ใช้งานโปรแกรมตารางทำางาน (Microsoft Excel 2003) สร้างผลงาน หรือชิ้นงานตามความสนใจ ความถนัดของ ตนเองหรือกลุ่มได้อย่างสร้างสรรค์ มีจิตสำานึกและความรับผิดชอบ 5. มีคุณลักษณะอันพึงประสงค์ตามที่สถานศึกษากำาหนด จุดประสงค์การเรียนรู้ ด้านความรู้ 1. นักเรียนบอกคุณสมบัติของโปรแกรม Microsoft Excel 2003
  • 2. 2. นักเรียนบอกขั้นตอนการเข้าใช้โปรแกรม Microsoft Excel 2003 3. นักเรียนบอกส่วนประกอบของโปรแกรม Microsoft Excel 2003 ด้านทักษะ 4. นักเรียนสามารถเรียกใช้โปรแกรม Microsoft Excel 2003 ได้ 5. นักเรียนสามารถเปิดใช้เอกสารใหม่ในโปรแกรม Microsoft Excel 2003 ได้ 6. นักเรียนสามารถใช้เครื่องมือต่างๆ ในโปรแกรม Microsoft Excel 2003 ได้ ด้านคุณธรรมจริยธรรม 7. นักเรียนมีความสนใจในการเรียน และปฏิบัติกิจกรรมได้ อย่างดี 8. นักเรียนมีความรับผิดชอบ ตรงต่อเวลา เข้าเรียน สมำ่าเสมอ สาระการเรียนรู้ ความรู้เบือองต้นเกี่ยวกับโปรแกรม Microsoft Excel 2003 โดย มีสาระย่อยดังนี้ - การเริ่มใช้โปรแกรม Microsoft Excel 2003 - การเปิดเอกสารข้อมูลใหม่ - ส่วนประกอบและเครื่องมือของโปรแกรม Microsoft Excel 2003 กิจกรรมการเรียนรู้ ขันนำาเข้าสู่บทเรียน ้ 1. ครูทักทายนักเรียน แล้วสอบถามนักเรียนว่าช่วงปิดเทอมมีใคร ทำาอะไรบ้าง 2. ครูชี้แจงกับนักเรียนว่า จากเทอมที่แล้วเราได้เรียนเกี่ยวกับการ ใช้งาน โปรแกรม Microsoft Excel 2003 แล้ว ในเทอมนี้เราจะมาเรียน เรื่องการใช้งานโปรแกรม Microsoft Excel 2003 และครูสอบถาม นักเรียนว่า มีใครเคยใช้โปรแกรม Microsoft – Excel มาแล้วบ้าง ขันสอน ้ 3. นักเรียนนักเรียนศึกษาเอกสารประกอบการเรียน เรื่องการใช้งาน โปรแกรม
  • 3. Microsoft Excel 2003 4. นักเรียนและครูร่วมกันสนทนาเกี่ยวกับความสำาคัญและ ประโยชน์ของโปรแกรม Microsoft Excel 2003 5. นักเรียนดูครูสาธิตการเปิดเข้าโปรแกรม Microsoft Excel 2003 6. นักเรียนลงมือปฏิบัติเปิดเข้าใช้โปรแกรม Microsoft Excel 2003 7. นักเรียนฟังครูอธิบายถึงส่วนประกอบและเครื่องมือของ โปรแกรม Microsoft Excel 2003 8. นักเรียนทำาใบงานที่ 1 เรื่อง ความรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับโปรแกรม Microsoft Excel 2003 ขันสรุปผล ้ 9. นักเรียนและครูร่วมกันสรุปเกี่ยวกับการเริ่มใช้งานโปรแกรม Microsoft Excel 2003 ในหัวข้อเรื่อง การเริมใช้โปรแกรม Microsoft Excel 2003, การเปิด ่ เอกสารใหม่, ส่วนประกอบและเครื่องมือของโปรแกรม 10. นักเรียนลงมือจดบันทึกสรุปเนื้อหาที่เรียนทั้งหมดลงในสมุด สื่อ / แหล่งการเรียนรู้ 1. เครื่องฉายภาพโปรเจคเตอร์ LCD 2. เครื่องคอมพิวเตอร์สำาหรับครู จำานวน 1 เครื่อง 3. เครื่องคอมพิวเตอร์สำาหรับนักเรียน จำานวน 34 เครื่อง 4. เอกสารประกอบการเรียน เรื่องการใช้งานโปรแกรม Microsoft Excel 2003 3. ใบงานที่ 1 ความรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับโปรแกรม Microsoft Excel 2003 การวัดและประเมินผล วิธีการวัด/สิ่งที่วัด - การทำาใบงาน - สังเกตพฤติกรรม
  • 4. เครื่องมือวัด - แบบประเมินผลงาน - แบบสังเกตพฤติกรรม เกณฑ์การประเมิน เกณฑ์ประเมินผลงาน 1. เกณฑ์การให้คะแนน 8 - 10 คะแนน ดีมาก 5 - 7 คะแนน ดี 0 - 4 คะแนน พัฒนา 2. เกณฑ์การประเมิน ได้ 5 คะแนนขึ้นไปถือว่า ผ่าน เกณฑ์ประเมินพฤติกรรม 1. เกณฑ์การให้คะแนน 8 – 10 คะแนน ดีมาก 5–7 คะแนน ดี 0 - 4 คะแนน พัฒนา 2. เกณฑ์การประเมิน ได้ 5 คะแนนขึ้นไปถือว่า ผ่าน