SlideShare une entreprise Scribd logo
1  sur  15
MUSIKA V
Date: ______________
I. Mga Layunin:
 Napahahalagahan ang daynamiks sa madamdaming pagpapahayag ng musika
II. Paksang-Aralin
PAKSA : Piano (''p'') at Forte ("f "), TX p. 61
Mga Kagamitan:
Tsart ng mga iskor ng "Tulog Na" at "Hurrah! We Won The Game"
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Magbigay ng pagsasanay sa himig.
2. Pag-usapan kung paano mapagaganda ang timbre ng tinig.
B. Panlinang na Gawain:
1. Awitan ang mga bata
a. "Tulog Na" " P " (piano)
b. "Hurrah! We Won The Game" "f" (forte)
2. Sikaping maipahayag ang damdamin sa pamamagitaq ng pagsunod sa
daynamiks.
C. Paglalahat:
1. Itanong:
Anu-anong simbolo ang ginagamit sa paglakas at paghina ng awit? Ipaliwanag
ang bawat isa.
D. Paglalapat:
Ipaawit sa mga bata ang "Tulog Na" at "Hurrah! We Won the Game". Kumpasan
ang mga bata upang masunod ang daynamiks.
E. Pagpapahalaga:
Itanong: .
Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng kaalaman sa daynainiks?
IV. Pagtataya:
Pangkatin ang klase sa apat at ipaawit sa mga bata ang “Tulog Na” at “Hurrah! We Won the
Game”. Sikaping maipahayag ang damdamin sa pamamagitan ng pagsunod sa daynamiks.
V. Takdang Aralin:
Kabisaduhing mabuti ang awit na “Tulog Na” at “Hurrah! We Won the Game”.
MUSIKA V
Date: ______________
I. Mga Layunin:
 Nakatutugon sa angkop na paglakas at paghina ng awit ayon sa sagisag na "p"
(piano) at "f" (forte)
II. Paksang-Aralin
PAKSA : Piano (''p'') at Forte ("f "), TX p. 61
Mga Kagamitan:
Tsart ng mga iskor ng "Tulog Na" at "Hurrah! We Won The Game"
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Magbigay ng pagsasanay sa himig.
2. Pag-usapan kung paano mapagaganda ang timbre ng tinig.
B. Panlinang na Gawain:
1. Awitan ang mga bata
a. "Tulog Na" " P " (piano)
b. "Hurrah! We Won The Game" "f" (forte)
2. Pag-usapan ang mga awit na narinig.
3. Itanong:
Paano nagkaiba ang dalawang awit?
Anong simbolo ang taglay ng bawat isa?
C. Paglalahat:
1. Itanong:
 Anu-anong simbolo ang ginagamit sa paglakas at paghina ng awit?
Ipaliwanag ang bawat isa.
 Ano ang daynamiks? .
D. Paglalapat:
Ipaawit sa mga bata ang "Tulog Na" at "Hurrah! We Won the Game” na
sinusunod ang nakasaad na daynamiks.
E. Pagpapahalaga:
Itanong: .
Paano ginagamit ang daynamiks?
Bakit kailangang makasunod sa mga simbolo ng daynamiks?
IV. Pagtataya:
Pangkatin ang klase sa apat at ipaawit sa mga bata ang “Tulog Na” at “Hurrah! We Won the
Game”na sinusunod ang nakasaad na daynamiks.
V. Takdang Aralin:
Ibigay ang iba’t ibang antas ng daynamiks at ang mga kaukulang senyas ng kamay.
MUSIKA V
Date: ______________
I. Mga Layunin:
 Nakasusunod sa unti-unting paglakas (crescendo) at paghina (decrescendo) ng
tono sa isang awit
II. Paksang-Aralin
"Crescendo" at "Decrescendo", TX p. 61
Mga Kagamitan:
Tsart ng "Pilipinas Kong Mahal" na may mga simbolong pandaynamiks
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Pag-usapan ang mga napag-aralan tungkol sa daynamiks.
2. Itanong:
 Paano ginagamit ang daynamiks?
 Anu-anong mga simbolo ang kumakatawan sa mga ito?
 Bakit mahalaga ang daynamiks?
B. Panlinang na Gawain:
1. Ipakita sa mga bata ang iskor ng "Pilipinas Kong Mahal".
2. Pag-usapan ang isinasaad ng awit.
3. Ipaawit sa mga bata ang "Pilipinas Kong Mahal".
4. Sabihin:
Ipaaawit ko sa inyo ngayon ang "Pilipinas Kong Mahal".
Lahat kayo ay titingin sa akin, habang ako ay kumukumpas at sundin ninyo ang lahat
ng aking senyas.
C. Paglalahat:
1. Itanong:
 Ano ang.kahulugan ng "crescendo"?
 Ano ang kahulugan ng "decrescendo"?
D. Pagpapahalaga:
Itanong:
Ano ang bahagi ng daynamiks sa pag-awit nang madamdamin?
IV. Pagtataya:
Paawitin nang wasto ang mga bata ng awit na “Pilipinas Kong Mahal”tiyakin na
nakasusunod sila sa mga senyas
V. Takdang Aralin:
Ganyakin ang mga bata na gumawa ng isang paglalagom sa natutunang aralin.
MUSIKA V
Date: ______________
I. Mga Layunin:
 Natutukoy ang mga bahagi ng himig/tugtugin na ginagamitan ng crescendo at
decrescendo.
II. Paksang-Aralin
"Crescendo" at "Decrescendo", TX p. 61
Mga Kagamitan:
Tsart ng "Pilipinas Kong Mahal" na may mga simbolong pandaynamiks
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Magkaroon ng pagsasanay sa himig.
2. Pag-usapan ang mga napag-aralan tungkol sa daynamiks. sinusunod ang
nakasaad na daynamiks.
B. Panlinang na Gawain:
1. Ipakita sa mga bata ang iskor ng "Pilipinas Kong Mahal".
2. Ipaawit sa mga bata ang "Pilipinas Kong Mahal".
3. Ipaliwanag sa mga bata ang gagawing mga senyas.
a. mahina c. papalakas
b. malakas d. papahina
4. Paawitin ang mga bata. Tiyakin na nakasusunod sila sa mga senyas mo.
5. Pag-usapan ang ginawa nilang pag-awit.
6. Itanong:
Naibigan ba ninyo ang ginawa ninyong pag-awit,?
Anu-anong simbolo ang nakikita ninyo sa iskor?
Paano inaawit ang mga bahagi na may crescendo at decrescendo?
C. Paglalahat:
1. Itanong:
Anu-anong simbolo ang kumakatawan sa daynamiks?
D. Pagpapahalaga:
Itanong:
Ano ang kahalagahan ng daynamiks?
IV. Pagtataya:
Paawitin nang wasto ang mga bata ng awit na “Pilipinas Kong Mahal”tiyakin na
nakasusunod sila sa mga senyas
V. Takdang Aralin:
Pag-aralang mabuti ang iba’t ibang antas ng daynamiks at ang mga kaukulang senyas ng
kamay.
MUSIKA V
Date: ______________
I. Mga Layunin:
 Naipahihiwatig ang damdamin ng awit sa pamamagitan ng tempo
II. Paksang-Aralin
Andante at Allegro, TX pp. 64 - 65
Awit : "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan"
Mga Kagamitan:
Tsart ng awit na "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Magbigay ng pagsasanay sa tinig.
2. Ipaawit ang "Tulog Na", "Hurrah! We Won The Game" at "Pilipinas kong
Mahal". Ipasunod ang daynamiks at pag-usapan ang tungkol sa daynamiks.
3. Itanong:
 Ano ang kahulugan ng daynamiks?
 Ano ang magagawa ng daynamiks sa isang komposisyon?
B. Panlinang na Gawain:
1. Ipakita ang iskor ng "Si Nanay, Si Tatay, Di Ko Babayaan"
2. Pag-usapan kung paano maipakikita ang pagmamahal sa magulang.
3. Pag-usapan ang nilalaman ng awit.
4.
C. Paglalahat:
1. Itanong:
 Ano ang pagkakaiba ng dalawang awit?
IV. Pagtataya:
Pangkatin ang klase sa dalawa muling ipaawit ang “Si Nanay, Si Tatay Di Ko
Babayaanan”
V. Takdang Aralin:
Kabisaduhing mabuti ang awit na “Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaanan”
MUSIKA V
Date: ______________
I. Mga Layunin:
 Naibibigay ang kahulugan ng tempong allegro (mabilis), andante (mabagal) at
moderato (katamtaman ang bilis)
II. Paksang-Aralin
Andante at Allegro, TX pp. 64 - 65
Mga Awit : "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan", "Paruparong Bukid"
Mga Kagamitan:
Tsart ng dalawang awit:
"Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan
"Paruparong Bukid" .
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Magbigay ng pagsasanay sa tinig.
2. Ipaawit ang "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan. Ipasunod ang daynamiks at pag-
usapan ang tungkol sa daynamiks.
3. Itanong:
 Anu-ano ang mga simbolo ng daynamiks at ano ang ibig sabihin ng bawat
isa?
B. Panlinang na Gawain:
1. Ipakita ang iskor ng "Si Nanay, Si Tatay, Di Ko Babayaan"
2. Pag-usapan ang nilalaman ng awit.
3. Sabihin:
 Ito ay isang awit sa Bicol.
 Sino ang naka-uunawa sa nilalaman ng awit?
 Ano ang isinasaad ng awit?
 Kung walang naka-uunawa ay ipaliwanag ang nilalaman ng awit.
C. Paglalahat:
1. Itanong:
 Paano inaawit ang awit na may tempong andante? ... ang may tempong "allegro"?
IV. Pagtataya:
Pangkatin ang klase sa dalawa muling ipaawit ang “Si Nanay, Si Tatay Di Ko
Babayaanan” at “Paruparong Bukid”.
V. Takdang Aralin:
Ano ang kahulugan ng "andante”? Ano ang kahulugan ng "allegro"?
MUSIKA V
Date: ______________
I. Mga Layunin:
1. Naipahihiwatig ang damdamin ng awit sa pamamagitan ng tempo
2. Naibibigay ang kahulugan ng tempong allegro (mabilis), andante (mabagal) at
moderato (katamtaman ang bilis)
3. Nakasusunod sa tempong allegro, andante, at moderato sa pagpapahayag ng
pagbabago ng bilis o dalang ng isang awit
4. Naaawit nang wasto ang mga awit na "Si Nanay, Si Tatay D-i Ko Babayaan,"
"Paruparong Bukid" at "I'm Riding on an Elephant"
II. Paksang-Aralin
Andante at Allegro, TX pp. 64 - 65 Mga Awit : "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan",
"Paruparong Bukid"
Mga Kagamitan:
Tsart ng tatlong awit:
"Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan
"Paruparong Bukid" .
"Riding on an Elephant
Pitch pipe
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Magbigay ng pagsasanay sa tinig.
2. Ipaawit ang "Tulog Na", "Hurrah! We Won The Game" at "Pilipinas kong
Mahal". Ipasunod ang daynamiks at pag-usapan ang tungkol sa daynamiks.
3. Itanong:
 Ano ang kahulugan ng daynamiks?
 Ano ang magagawa ng daynamiks sa isang komposisyon?
 Anu-ano ang mga simbolo ng daynamiks at ano ang ibig sabihin ng bawat
isa?
 Isulat ang mga simbolo ng daynamiks.
 Paano malalagyan ng daynamilis ang isang awit?
B. Panlinang na Gawain:
1. Ipakita ang iskor ng "Si Nanay, Si Tatay, Di Ko Babayaan"
2. Pag-usapan kung paano maipakikita ang pagmamahal sa magulang.
3. Pag-usapan ang nilalaman ng awit.
4. Sabihin:
 Ito ay isang awit sa Bicol.
 Sino ang naka-uunawa sa nilalaman ng awit?
 Ano ang isinasaad ng awit?
 Kung walang naka-uunawa ay ipaliwanag ang nilalaman ng awit.
5. Ituro ang awit sa pamamaraang pagagad at ipasunod ang mungkahing tempo.
6. Itanong:
 Paano inaawit ang "Bi Nanay, Si Tatay, Di Ko Babayaan"?
 Ano ang tempo ng awit?
7. Ipaawit sa mga bata ang "Paruparong Bukid". Pag-usapan ang tempo ng awit.
C. Paglalahat:
1. Itanong:
 Ano ang pagkakaiba ng dalawang awit?
 Paano inaawit ang awit na may tempong andante? ... ang may tempong "allegro"?
 Ano ang "andante”? Ano ang "allegro"?
IV. Pagtataya:
Pangkatin ang klase sa dalawa muling ipaawit ang “Si Nanay, Si Tatay Di Ko
Babayaanan” at “Paruparong Bukid”.
V. Takdang Aralin:
Kabisaduhing mabuti ang awit na “Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaanan” at
“Paruparong Bukid”.
MUSIKA V
Date: ______________
I. Mga Layunin:
 Nakasusunod sa tempong allegro, andante, at moderato sa pagpapahayag ng
pagbabago ng bilis o dalang ng isang awit
II. Paksang-Aralin
Moderato, TX p. 65
Awit: "Riding on an Elephant"
Mga Kagamitan:
Tsart ng awit na “Riding on an Elephant”
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Pagsasanay sa tinig.
Pag-akyat, pagbaba at pagbabalik-balik sa mga nota sa iskala habang itinuturo
ng guro.
2. Pagbabalik-awit sa "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan" at "Paruparong Bukid".
B. Panlinang na Gawain:
1. Ilahad ang iskor ng "Riding on an Elephant".
2. Pag-usapan ang tandang tunugan.
C. Paglalahat:
1. Pag-usapan ang tungkol sa tempo ng awit.
2. Itanong:
 Paano mo inawit ang "Riding on an Elephant"?
 Ano ang pagkakaibg ng tempo nito sa tempo ng "Si Nanay, Si Tatay, Di Ko
Babayaan" at "Paruparong Bukid"?
IV. Pagtataya:
1. Paawitin ang mga bata ng mga awit na natutunan nila.
2. Itanong kung ano ang tempo ng kanilang mga inawit.
V. Takdang Aralin:
Ganyakin ang mga bata na gumawa ng paglalagom sa natutunang aralin.
MUSIKA V
Date: ______________
I. Mga Layunin:
 Naaawit nang wasto ang mga awit na "Si Nanay, Si Tatay D-i Ko Babayaan,"
"Paruparong Bukid" at "I'm Riding on an Elephant"

II. Paksang-Aralin
Moderato, TX p. 65
Awit: "Riding on an Elephant"
Mga Kagamitan:
Tsart ng awit na “Riding on an Elephant”
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Magsanay sa himig.
Pag-akyat, pagbaba at pagbabalik-balik sa mga nota sa iskala habang itinuturo
ng guro.
3. Pagbabalik-awit sa "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan" at "Paruparong Bukid".
4. Pag-uusap tUligkol sa tempo ng dalawang awit, at ang pagkakaiba ng "Andante"
at "Allegro".
B. Panlinang na Gawain:
1. Ilahad ang iskor ng "Riding on an Elephant".
3. Ituro ang awit na "Riding on an Elephant" sa pamamaraang "sight reading" o
pagbasa ng so-fa silaba.
4. Ipaawit sa mga bata ang titik ng buong awit .
C. Paglalahat:
1. Pag-usapan ang tungkol sa tempo ng awit.
2. Itanong:
 Ano ang pagkakaibg ng tempo ng Riding on an Elephant sa tempo ng "Si Nanay,
Si Tatay, Di Ko Babayaan" at "Paruparong Bukid"?
 Ibigay ang pagkakaiba ng tempong "Allegro" "Andante" at "Moderato"
 Ano ang tempo?
IV. Pagtataya:
Ganyakin ang mga bata na lumikha ng maikling awit ayon sa tempong nais nila.
V. Takdang Aralin:
Humanda sa isang pagsusulit
MUSIKA V
Date: ______________
I. Mga Layunin:
 Napahahalagahan ang tekstura at armonya ng isang awit
II. Paksang-Aralin
Armonya sa Dalawang Bahaging "Round"
Mga Kagamitan:
Tsart ng iskor ng “Singing Birds”.
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Magbigay ng pagsasanay sa tinig.
2. Pagsanayin ang mga bata sa himig- paakyat, pababa, pabalik-balik sa iskala
mula mababang "do" hanggang mataas na "do".
3. Ipaawit ang "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan" at "Hurrah! We Won The
Game".
B. Panlinang na Gawain:
1. Ilahad ang iskor ng "Singing Birds" at ituro ang awit sa pamamaraang "sight
reading" o pagbasa ng so-fa silaba.
2. Pagsanayang awitin ang awit.
3. Hatiin ang klase sa dalawang pangkat upang maawit ang "Singing Birds" sa
pamamaraang "round" o paikot. Paunahin ng pag-awit ang unang pangkat at
kapag nasa pangalawang bahagi na ito ay paawitin na ang pangalawang
pangkat. Parehong magsisimula ang dalawang pangkat sa unang himig. Sa
ganitong paraan ay magkakasalikop ang una at pangalawang bahagi ng awit
kaya't maririnig ang harmonya.
C. Paglalahat:
1. Itanong:
 Ano ang "round"?
 Paano nagkakaroon ng armonya?
 Ano ang armonya?
IV. Pagtataya:
Ipaawit sa mga bata ang “Row Your Boat” sa pamamaraang “round”.
V. Takdang Aralin:
Paano napahahahalagahan ang tekstura at armonya ng isang awit?
MUSIKA V
Date: ______________
I. Mga Layunin:
 Nakaaawit ng dalawang bahaging "round"
 Naaawit nang wasto ang "Singing Birds"
II. Paksang-Aralin
Armonya sa Dalawang Bahaging "Round"
Mga Kagamitan:
Tsart ng iskor ng “Singing Birds”.
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Magbigay ng pagsasanay sa tinig.
2. Ipaawit ang "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan" at "Hurrah! We Won The
Game".
3. Pag-usapan ang tempo.
B. Panlinang na Gawain:
1. Pagsanayang awitin ang awit na “Singing Birds” at “Row Your Boats”.
2. Ipasuri sa mga bata ang iskor ng awit na “Row Your Boats”.
3. Itanong:
 Sa ilang bahagi nahahati ang awit?
 Ilang pangkat ang kailangang umawit ng "round" na ito?
 Anong bahagi ang unang inaawit?
 Kailan nagsisimulang umawit ang pangalawang pangkat?
 Saang bahagi ng awit nagkq,karoon ng armonya?Bakit?
 Ano ang nangyayari sa tekstura sa pag-awit ng dalawang bahaging "round"?
4. Sabihin:
 Ulit-ulitin ang pag-awit upang marinig ang armonya ng mga himig.
 Maging maingat kayo sa pag-awit upang hindi lumihis ang inyong tono.
C. Paglalahat:
1. Itanong:
 Paano nagkakaroon ng armanya?
 Ano ang armonya?
 Ano ang tinutukoy ng tekstura?
IV. Pagtataya:
Ipaawit sa mga bata ang “Singing Birds” at Row your Boat sa sa pamamaraang “round”.
V. Takdang Aralin:
Paano nagkakaroon ng tekstura at armonya sa pag-awit ng “round”.
MUSIKA V
Date: ______________
I. Mga Layunin:
 Napahahalagahan ang tekstura at armonya ng isang awit
II. Paksang-Aralin
Dalawahang Himig (Partner Songs)
Awit : "AcoKini Si Anggi" at "Leron,Leron Sinta"
Mga Kagamitan:
Mga Iskor ng "Aco Kini Si Anggi" at "Leron, Leron Sinta"
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Magbigay ng pagsasanay sa tinig.
2. Magsanay sa himig.
Gamitin ang scale ng pamamaraang ward.
3. Ipaawit ang "Singing Birds" at "Row Your Boat" sa pamamaraang "round".
Pag-usapan kung paano nagkakaroon ng tekstura at armonya sa pag-awit ng
"round".
B. Panlinang na Gawain:
1. Ilahad ang mga iskor ng "Leron, Leron Sinta" at "Aco Kini Si Anggi".
2. Ituro ang "Aco Kini Si Anggi" sa pamamaraang pagagad.
3. Hatiin ang klase sa dalawang pangkat. Ipaawit sa unang pangkat ang
"Leron,Leron Sinta" at sa pangalawang pangkat ang "Aco Kini Si Anggi".
Pangunahan ang pag-awit upang magsabay-sabay ang mga bata at magkaugnay
arig mga himig upang lumabas ang armonya.
C. Paglalahat:
1. Itanong:
 Ano ang "partner songs"?
 Kailan maaaring pagtambalin ang dalawang awit?
IV. Pagtataya:
Ganyakin ang mga bata na muling awitin ang "Leron,Leron Sinta" at "Aco Kini Si
Anggi".
V. Takdang Aralin:
Bakit maaaring gawing "partner songs" ang "Tinikling" at "Aringkindinghinding"?
MUSIKA V
Date: ______________
I. Mga Layunin:
 Naaawit nang sabayan ang dalawang himig (partner songs)
II. Paksang-Aralin
Dalawahang Himig (Partner Songs)
Awit : "AcoKini Si Anggi" at "Leron,Leron Sinta"
Mga Kagamitan:
Mga Iskor ng "Aco Kini Si Anggi"
at "Leron, Leron Sinta"
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Magbigay ng pagsasanay sa tinig/himig.
Gamitin ang scale ng pamamaraang ward.
3. Ipaawit ang "Singing Birds" at "Row Your Boat" sa pamamaraang "round".
Pag-usapan kung paano nagkakaroon ng tekstura at armonya sa pag-awit ng
"round".
B. Panlinang na Gawain:
1. Ilahad ang mga iskor ng "Leron, Leron Sinta" at "Aco Kini Si Anggi".
2. Ituro ang "Aco Kini Si Anggi" sa pamamaraang pagagad.
3. Suriin ang dalawang iskor.
4. Sabihin/Itanong:
 Hindi lahat ng awit ay maaaring gawing partner songs.
 Paghambingin ang dalawang awit.
 Ano ang palakumpasan ng dalawang awit?
 Magkatulad ba sila ng tunugan?
 Suriin ang bilang ng mga sukat.
 Ano ang masasabi mo?
C. Paglalahat:
1. Itanong:
 Ano ang "partner songs"?
 Kailan maaaring pagtambalin ang dalawang awit?
 Paano dapat awitin ang "partner songs"?
IV. Pagtataya:
Ganyakin ang mga bata na awitin ang iba pang "partner songs" tulad ng "Tinikling"
at "Aringkindingkinding".
V. Takdang Aralin:
Humanda sa isang pagsusulit

Contenu connexe

Tendances

Panghalip Panao
Panghalip PanaoPanghalip Panao
Panghalip PanaoJohdener14
 
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)LiGhT ArOhL
 
MAPEH 3 Music Learner's Manual 3rd quarter
MAPEH 3 Music Learner's Manual 3rd quarterMAPEH 3 Music Learner's Manual 3rd quarter
MAPEH 3 Music Learner's Manual 3rd quarterEDITHA HONRADEZ
 
MUSIC 4 - ANG G-CLEF STAFF AT MGA PITCH NAMES.pdf
MUSIC 4 - ANG G-CLEF STAFF AT MGA PITCH NAMES.pdfMUSIC 4 - ANG G-CLEF STAFF AT MGA PITCH NAMES.pdf
MUSIC 4 - ANG G-CLEF STAFF AT MGA PITCH NAMES.pdfJay Cris Miguel
 
Grade 3 Music LM Tagalog
Grade 3 Music LM TagalogGrade 3 Music LM Tagalog
Grade 3 Music LM TagalogCORAZONCALAKHAN
 
Pagtukoy sa damdamin ng tagapagsalita tono, bilis, diin, at intonasyon
Pagtukoy sa damdamin ng tagapagsalita tono, bilis, diin, at intonasyonPagtukoy sa damdamin ng tagapagsalita tono, bilis, diin, at intonasyon
Pagtukoy sa damdamin ng tagapagsalita tono, bilis, diin, at intonasyonAnnaLynPatayan
 
DIAGNOSTIC TEST FOR Music GRADE 4
DIAGNOSTIC TEST FOR Music GRADE 4DIAGNOSTIC TEST FOR Music GRADE 4
DIAGNOSTIC TEST FOR Music GRADE 4Mary Ann Encinas
 
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN HEALTH (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN HEALTH (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN HEALTH (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN HEALTH (Q1-Q4)LiGhT ArOhL
 
PE Kagamitan ng mga Mag -aaral Grade 3
PE Kagamitan ng mga Mag -aaral Grade 3PE Kagamitan ng mga Mag -aaral Grade 3
PE Kagamitan ng mga Mag -aaral Grade 3CORAZONCALAKHAN
 
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN PHYSICAL EDUCATION (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN PHYSICAL EDUCATION (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN PHYSICAL EDUCATION (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN PHYSICAL EDUCATION (Q1-Q4)LiGhT ArOhL
 
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN HEALTH (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN HEALTH (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN HEALTH (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN HEALTH (Q1-Q4)LiGhT ArOhL
 
Isang masusing banghay aralin sa pagtuturo ng mapeh iv
Isang masusing banghay aralin sa pagtuturo ng mapeh ivIsang masusing banghay aralin sa pagtuturo ng mapeh iv
Isang masusing banghay aralin sa pagtuturo ng mapeh ivPertanixIanCarmelo
 
Filipino 3 Yunit III Aralin 1 Pagtukoy ng Tambalang Salita
Filipino 3 Yunit III Aralin 1 Pagtukoy ng Tambalang SalitaFilipino 3 Yunit III Aralin 1 Pagtukoy ng Tambalang Salita
Filipino 3 Yunit III Aralin 1 Pagtukoy ng Tambalang SalitaDesiree Mangundayao
 
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)LiGhT ArOhL
 

Tendances (20)

Panghalip Panao
Panghalip PanaoPanghalip Panao
Panghalip Panao
 
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)
 
MAPEH 3 Music Learner's Manual 3rd quarter
MAPEH 3 Music Learner's Manual 3rd quarterMAPEH 3 Music Learner's Manual 3rd quarter
MAPEH 3 Music Learner's Manual 3rd quarter
 
MUSIC 4 - ANG G-CLEF STAFF AT MGA PITCH NAMES.pdf
MUSIC 4 - ANG G-CLEF STAFF AT MGA PITCH NAMES.pdfMUSIC 4 - ANG G-CLEF STAFF AT MGA PITCH NAMES.pdf
MUSIC 4 - ANG G-CLEF STAFF AT MGA PITCH NAMES.pdf
 
3 music lm q1
3 music lm q13 music lm q1
3 music lm q1
 
Grade 3 Music LM Tagalog
Grade 3 Music LM TagalogGrade 3 Music LM Tagalog
Grade 3 Music LM Tagalog
 
Pagtukoy sa damdamin ng tagapagsalita tono, bilis, diin, at intonasyon
Pagtukoy sa damdamin ng tagapagsalita tono, bilis, diin, at intonasyonPagtukoy sa damdamin ng tagapagsalita tono, bilis, diin, at intonasyon
Pagtukoy sa damdamin ng tagapagsalita tono, bilis, diin, at intonasyon
 
DIAGNOSTIC TEST FOR Music GRADE 4
DIAGNOSTIC TEST FOR Music GRADE 4DIAGNOSTIC TEST FOR Music GRADE 4
DIAGNOSTIC TEST FOR Music GRADE 4
 
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN HEALTH (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN HEALTH (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN HEALTH (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN HEALTH (Q1-Q4)
 
PE Kagamitan ng mga Mag -aaral Grade 3
PE Kagamitan ng mga Mag -aaral Grade 3PE Kagamitan ng mga Mag -aaral Grade 3
PE Kagamitan ng mga Mag -aaral Grade 3
 
Module music 5 1 q
Module music 5 1 qModule music 5 1 q
Module music 5 1 q
 
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN PHYSICAL EDUCATION (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN PHYSICAL EDUCATION (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN PHYSICAL EDUCATION (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN PHYSICAL EDUCATION (Q1-Q4)
 
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN HEALTH (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN HEALTH (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN HEALTH (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN HEALTH (Q1-Q4)
 
Isang masusing banghay aralin sa pagtuturo ng mapeh iv
Isang masusing banghay aralin sa pagtuturo ng mapeh ivIsang masusing banghay aralin sa pagtuturo ng mapeh iv
Isang masusing banghay aralin sa pagtuturo ng mapeh iv
 
Quiz mga sagisag
Quiz mga sagisagQuiz mga sagisag
Quiz mga sagisag
 
Filipino 3 Yunit III Aralin 1 Pagtukoy ng Tambalang Salita
Filipino 3 Yunit III Aralin 1 Pagtukoy ng Tambalang SalitaFilipino 3 Yunit III Aralin 1 Pagtukoy ng Tambalang Salita
Filipino 3 Yunit III Aralin 1 Pagtukoy ng Tambalang Salita
 
Music gr.3 tagalog q1
Music gr.3 tagalog   q1Music gr.3 tagalog   q1
Music gr.3 tagalog q1
 
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
 
Pagsunod sa Panuto
Pagsunod sa PanutoPagsunod sa Panuto
Pagsunod sa Panuto
 
Quarter 3-week-1-worksheet (1)
Quarter 3-week-1-worksheet (1)Quarter 3-week-1-worksheet (1)
Quarter 3-week-1-worksheet (1)
 

En vedette

Musika vi 4th rating lesson plan
Musika vi 4th rating lesson planMusika vi 4th rating lesson plan
Musika vi 4th rating lesson planMaribel Rufo
 
Bec pelc-2010-musika
Bec pelc-2010-musikaBec pelc-2010-musika
Bec pelc-2010-musika09071119642
 
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)LiGhT ArOhL
 
Module 6.8 mapeh
Module 6.8 mapehModule 6.8 mapeh
Module 6.8 mapehNoel Tan
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)LiGhT ArOhL
 
Tempo lesson 2
Tempo lesson 2Tempo lesson 2
Tempo lesson 2MJ Roa
 
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN SCIENCE (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN SCIENCE (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN SCIENCE (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN SCIENCE (Q1-Q4)LiGhT ArOhL
 
Mga Instrumentong Rondalya
Mga Instrumentong RondalyaMga Instrumentong Rondalya
Mga Instrumentong RondalyaOfhel Del Mundo
 
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN MUSIKA (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN MUSIKA (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN MUSIKA (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN MUSIKA (Q1-Q4)LiGhT ArOhL
 
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN PE (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN PE (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN PE (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN PE (Q1-Q4)LiGhT ArOhL
 
K TO 12 GRADE 4 IKAAPAT NA MARKAHANG PAGSUSULIT
K TO 12 GRADE 4  IKAAPAT NA MARKAHANG PAGSUSULITK TO 12 GRADE 4  IKAAPAT NA MARKAHANG PAGSUSULIT
K TO 12 GRADE 4 IKAAPAT NA MARKAHANG PAGSUSULITLiGhT ArOhL
 
1st grading 4th grading musika
1st grading 4th grading musika1st grading 4th grading musika
1st grading 4th grading musikaEDITHA HONRADEZ
 
BANGHAY ARALIN SA SINING 5
BANGHAY ARALIN SA SINING 5BANGHAY ARALIN SA SINING 5
BANGHAY ARALIN SA SINING 5Faty Villaflor
 

En vedette (20)

Mapeh
MapehMapeh
Mapeh
 
Musika vi 4th rating lesson plan
Musika vi 4th rating lesson planMusika vi 4th rating lesson plan
Musika vi 4th rating lesson plan
 
Bec pelc-2010-musika
Bec pelc-2010-musikaBec pelc-2010-musika
Bec pelc-2010-musika
 
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
 
Module 6.8 mapeh
Module 6.8 mapehModule 6.8 mapeh
Module 6.8 mapeh
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)
 
Tempo lesson 2
Tempo lesson 2Tempo lesson 2
Tempo lesson 2
 
Instrumentong banda
Instrumentong bandaInstrumentong banda
Instrumentong banda
 
Bec pelc+2010+-+musika
Bec pelc+2010+-+musikaBec pelc+2010+-+musika
Bec pelc+2010+-+musika
 
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN SCIENCE (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN SCIENCE (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN SCIENCE (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN SCIENCE (Q1-Q4)
 
Mga Instrumentong Rondalya
Mga Instrumentong RondalyaMga Instrumentong Rondalya
Mga Instrumentong Rondalya
 
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN MUSIKA (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN MUSIKA (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN MUSIKA (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN MUSIKA (Q1-Q4)
 
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN PE (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN PE (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN PE (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN PE (Q1-Q4)
 
K TO 12 GRADE 4 IKAAPAT NA MARKAHANG PAGSUSULIT
K TO 12 GRADE 4  IKAAPAT NA MARKAHANG PAGSUSULITK TO 12 GRADE 4  IKAAPAT NA MARKAHANG PAGSUSULIT
K TO 12 GRADE 4 IKAAPAT NA MARKAHANG PAGSUSULIT
 
Mga festivals ng pilipinas
Mga festivals ng pilipinasMga festivals ng pilipinas
Mga festivals ng pilipinas
 
Musika v 2 nd grading
Musika v 2 nd gradingMusika v 2 nd grading
Musika v 2 nd grading
 
Musika v 1 st grading
Musika v 1 st gradingMusika v 1 st grading
Musika v 1 st grading
 
1st grading 4th grading musika
1st grading 4th grading musika1st grading 4th grading musika
1st grading 4th grading musika
 
BANGHAY ARALIN SA SINING 5
BANGHAY ARALIN SA SINING 5BANGHAY ARALIN SA SINING 5
BANGHAY ARALIN SA SINING 5
 
Sewing machine (Module in EPP (H.E.)
Sewing machine (Module in EPP (H.E.)Sewing machine (Module in EPP (H.E.)
Sewing machine (Module in EPP (H.E.)
 

Similaire à Musika v 4th grading

Grade 5 DLP MSEP.docx
Grade 5 DLP MSEP.docxGrade 5 DLP MSEP.docx
Grade 5 DLP MSEP.docxKimmieSoria
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)LiGhT ArOhL
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC and ART (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC and ART  (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC and ART  (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC and ART (Q1-Q4)LiGhT ArOhL
 
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 3.docx
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 3.docxGrade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 3.docx
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 3.docxMarilynAlejoValdez
 
DLL_ESP 4_Q3_W3.docx
DLL_ESP 4_Q3_W3.docxDLL_ESP 4_Q3_W3.docx
DLL_ESP 4_Q3_W3.docxcindydizon6
 
Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024
Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024
Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024IanDielParagoso
 
Music grade 4 lm yunit 1
Music grade 4 lm yunit 1Music grade 4 lm yunit 1
Music grade 4 lm yunit 1Philip Yanson
 
Lesson Plan for Demo (Filipino)
Lesson Plan for Demo (Filipino)Lesson Plan for Demo (Filipino)
Lesson Plan for Demo (Filipino)Joeffrey Sacristan
 
2DLL_ALL-SUBJECTS-2_Q3_W1.docx quarter 3
2DLL_ALL-SUBJECTS-2_Q3_W1.docx quarter 32DLL_ALL-SUBJECTS-2_Q3_W1.docx quarter 3
2DLL_ALL-SUBJECTS-2_Q3_W1.docx quarter 3SheenePenarandaDiate
 
437255461-Cot-2-Musika-daloy-Ng-Melodiya.docx
437255461-Cot-2-Musika-daloy-Ng-Melodiya.docx437255461-Cot-2-Musika-daloy-Ng-Melodiya.docx
437255461-Cot-2-Musika-daloy-Ng-Melodiya.docxJessavelDeVenecia1
 
Aralin 2.1_Tula_Ponemang Suprasegmental_Tono o Intonasyon.pptx
Aralin 2.1_Tula_Ponemang Suprasegmental_Tono o Intonasyon.pptxAralin 2.1_Tula_Ponemang Suprasegmental_Tono o Intonasyon.pptx
Aralin 2.1_Tula_Ponemang Suprasegmental_Tono o Intonasyon.pptxCathyrineBuhisan1
 

Similaire à Musika v 4th grading (20)

Grade 5 DLP MSEP.docx
Grade 5 DLP MSEP.docxGrade 5 DLP MSEP.docx
Grade 5 DLP MSEP.docx
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)
 
First grading musika vi
First grading musika viFirst grading musika vi
First grading musika vi
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC and ART (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC and ART  (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC and ART  (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC and ART (Q1-Q4)
 
Mt lm q3 tagalog
Mt   lm q3 tagalogMt   lm q3 tagalog
Mt lm q3 tagalog
 
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 3.docx
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 3.docxGrade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 3.docx
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 3.docx
 
DLL_ESP 4_Q3_W3.docx
DLL_ESP 4_Q3_W3.docxDLL_ESP 4_Q3_W3.docx
DLL_ESP 4_Q3_W3.docx
 
DLL_MAPEH 5_Q1_W3.docx
DLL_MAPEH 5_Q1_W3.docxDLL_MAPEH 5_Q1_W3.docx
DLL_MAPEH 5_Q1_W3.docx
 
Q1 Week1 Day1.pptx
Q1 Week1 Day1.pptxQ1 Week1 Day1.pptx
Q1 Week1 Day1.pptx
 
Tapos na sa wakas. (1)
Tapos na sa wakas. (1)Tapos na sa wakas. (1)
Tapos na sa wakas. (1)
 
1 music lm u2
1 music lm u21 music lm u2
1 music lm u2
 
Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024
Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024
Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024
 
Mapeh music monday
Mapeh  music mondayMapeh  music monday
Mapeh music monday
 
Music grade 4 lm yunit 1
Music grade 4 lm yunit 1Music grade 4 lm yunit 1
Music grade 4 lm yunit 1
 
Banghay
BanghayBanghay
Banghay
 
Lesson Plan for Demo (Filipino)
Lesson Plan for Demo (Filipino)Lesson Plan for Demo (Filipino)
Lesson Plan for Demo (Filipino)
 
2DLL_ALL-SUBJECTS-2_Q3_W1.docx quarter 3
2DLL_ALL-SUBJECTS-2_Q3_W1.docx quarter 32DLL_ALL-SUBJECTS-2_Q3_W1.docx quarter 3
2DLL_ALL-SUBJECTS-2_Q3_W1.docx quarter 3
 
437255461-Cot-2-Musika-daloy-Ng-Melodiya.docx
437255461-Cot-2-Musika-daloy-Ng-Melodiya.docx437255461-Cot-2-Musika-daloy-Ng-Melodiya.docx
437255461-Cot-2-Musika-daloy-Ng-Melodiya.docx
 
Aralin 2.1_Tula_Ponemang Suprasegmental_Tono o Intonasyon.pptx
Aralin 2.1_Tula_Ponemang Suprasegmental_Tono o Intonasyon.pptxAralin 2.1_Tula_Ponemang Suprasegmental_Tono o Intonasyon.pptx
Aralin 2.1_Tula_Ponemang Suprasegmental_Tono o Intonasyon.pptx
 
AP_DLP 8 31.docx
AP_DLP 8 31.docxAP_DLP 8 31.docx
AP_DLP 8 31.docx
 

Plus de EDITHA HONRADEZ

Plus de EDITHA HONRADEZ (20)

Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
 
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awitFilipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
 
Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]
 
Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
 
Epp he aralin 19
Epp he aralin 19Epp he aralin 19
Epp he aralin 19
 
Epp he aralin 15
Epp he aralin 15Epp he aralin 15
Epp he aralin 15
 
Epp he aralin 13
Epp he aralin 13Epp he aralin 13
Epp he aralin 13
 
Epp he aralin 12
Epp he aralin 12Epp he aralin 12
Epp he aralin 12
 
Epp he aralin 10
Epp he aralin 10Epp he aralin 10
Epp he aralin 10
 
Epp he aralin 9
Epp he aralin 9Epp he aralin 9
Epp he aralin 9
 
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindigEpp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
 
Epp he aralin 6
Epp he aralin 6Epp he aralin 6
Epp he aralin 6
 
Epp he aralin 5
Epp he aralin 5Epp he aralin 5
Epp he aralin 5
 
Epp he aralin 4
Epp he aralin 4Epp he aralin 4
Epp he aralin 4
 
Epp he aralin 3
Epp he aralin 3Epp he aralin 3
Epp he aralin 3
 
EPP HE ARALIN 2
EPP HE  ARALIN 2EPP HE  ARALIN 2
EPP HE ARALIN 2
 
Ap aralin 6
Ap aralin 6Ap aralin 6
Ap aralin 6
 
Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2
 

Musika v 4th grading

  • 1. MUSIKA V Date: ______________ I. Mga Layunin:  Napahahalagahan ang daynamiks sa madamdaming pagpapahayag ng musika II. Paksang-Aralin PAKSA : Piano (''p'') at Forte ("f "), TX p. 61 Mga Kagamitan: Tsart ng mga iskor ng "Tulog Na" at "Hurrah! We Won The Game" III. Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Magbigay ng pagsasanay sa himig. 2. Pag-usapan kung paano mapagaganda ang timbre ng tinig. B. Panlinang na Gawain: 1. Awitan ang mga bata a. "Tulog Na" " P " (piano) b. "Hurrah! We Won The Game" "f" (forte) 2. Sikaping maipahayag ang damdamin sa pamamagitaq ng pagsunod sa daynamiks. C. Paglalahat: 1. Itanong: Anu-anong simbolo ang ginagamit sa paglakas at paghina ng awit? Ipaliwanag ang bawat isa. D. Paglalapat: Ipaawit sa mga bata ang "Tulog Na" at "Hurrah! We Won the Game". Kumpasan ang mga bata upang masunod ang daynamiks. E. Pagpapahalaga: Itanong: . Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng kaalaman sa daynainiks? IV. Pagtataya: Pangkatin ang klase sa apat at ipaawit sa mga bata ang “Tulog Na” at “Hurrah! We Won the Game”. Sikaping maipahayag ang damdamin sa pamamagitan ng pagsunod sa daynamiks. V. Takdang Aralin: Kabisaduhing mabuti ang awit na “Tulog Na” at “Hurrah! We Won the Game”.
  • 2. MUSIKA V Date: ______________ I. Mga Layunin:  Nakatutugon sa angkop na paglakas at paghina ng awit ayon sa sagisag na "p" (piano) at "f" (forte) II. Paksang-Aralin PAKSA : Piano (''p'') at Forte ("f "), TX p. 61 Mga Kagamitan: Tsart ng mga iskor ng "Tulog Na" at "Hurrah! We Won The Game" III. Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Magbigay ng pagsasanay sa himig. 2. Pag-usapan kung paano mapagaganda ang timbre ng tinig. B. Panlinang na Gawain: 1. Awitan ang mga bata a. "Tulog Na" " P " (piano) b. "Hurrah! We Won The Game" "f" (forte) 2. Pag-usapan ang mga awit na narinig. 3. Itanong: Paano nagkaiba ang dalawang awit? Anong simbolo ang taglay ng bawat isa? C. Paglalahat: 1. Itanong:  Anu-anong simbolo ang ginagamit sa paglakas at paghina ng awit? Ipaliwanag ang bawat isa.  Ano ang daynamiks? . D. Paglalapat: Ipaawit sa mga bata ang "Tulog Na" at "Hurrah! We Won the Game” na sinusunod ang nakasaad na daynamiks. E. Pagpapahalaga: Itanong: . Paano ginagamit ang daynamiks? Bakit kailangang makasunod sa mga simbolo ng daynamiks? IV. Pagtataya: Pangkatin ang klase sa apat at ipaawit sa mga bata ang “Tulog Na” at “Hurrah! We Won the Game”na sinusunod ang nakasaad na daynamiks. V. Takdang Aralin: Ibigay ang iba’t ibang antas ng daynamiks at ang mga kaukulang senyas ng kamay.
  • 3. MUSIKA V Date: ______________ I. Mga Layunin:  Nakasusunod sa unti-unting paglakas (crescendo) at paghina (decrescendo) ng tono sa isang awit II. Paksang-Aralin "Crescendo" at "Decrescendo", TX p. 61 Mga Kagamitan: Tsart ng "Pilipinas Kong Mahal" na may mga simbolong pandaynamiks III. Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Pag-usapan ang mga napag-aralan tungkol sa daynamiks. 2. Itanong:  Paano ginagamit ang daynamiks?  Anu-anong mga simbolo ang kumakatawan sa mga ito?  Bakit mahalaga ang daynamiks? B. Panlinang na Gawain: 1. Ipakita sa mga bata ang iskor ng "Pilipinas Kong Mahal". 2. Pag-usapan ang isinasaad ng awit. 3. Ipaawit sa mga bata ang "Pilipinas Kong Mahal". 4. Sabihin: Ipaaawit ko sa inyo ngayon ang "Pilipinas Kong Mahal". Lahat kayo ay titingin sa akin, habang ako ay kumukumpas at sundin ninyo ang lahat ng aking senyas. C. Paglalahat: 1. Itanong:  Ano ang.kahulugan ng "crescendo"?  Ano ang kahulugan ng "decrescendo"? D. Pagpapahalaga: Itanong: Ano ang bahagi ng daynamiks sa pag-awit nang madamdamin? IV. Pagtataya: Paawitin nang wasto ang mga bata ng awit na “Pilipinas Kong Mahal”tiyakin na nakasusunod sila sa mga senyas V. Takdang Aralin: Ganyakin ang mga bata na gumawa ng isang paglalagom sa natutunang aralin.
  • 4. MUSIKA V Date: ______________ I. Mga Layunin:  Natutukoy ang mga bahagi ng himig/tugtugin na ginagamitan ng crescendo at decrescendo. II. Paksang-Aralin "Crescendo" at "Decrescendo", TX p. 61 Mga Kagamitan: Tsart ng "Pilipinas Kong Mahal" na may mga simbolong pandaynamiks III. Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Magkaroon ng pagsasanay sa himig. 2. Pag-usapan ang mga napag-aralan tungkol sa daynamiks. sinusunod ang nakasaad na daynamiks. B. Panlinang na Gawain: 1. Ipakita sa mga bata ang iskor ng "Pilipinas Kong Mahal". 2. Ipaawit sa mga bata ang "Pilipinas Kong Mahal". 3. Ipaliwanag sa mga bata ang gagawing mga senyas. a. mahina c. papalakas b. malakas d. papahina 4. Paawitin ang mga bata. Tiyakin na nakasusunod sila sa mga senyas mo. 5. Pag-usapan ang ginawa nilang pag-awit. 6. Itanong: Naibigan ba ninyo ang ginawa ninyong pag-awit,? Anu-anong simbolo ang nakikita ninyo sa iskor? Paano inaawit ang mga bahagi na may crescendo at decrescendo? C. Paglalahat: 1. Itanong: Anu-anong simbolo ang kumakatawan sa daynamiks? D. Pagpapahalaga: Itanong: Ano ang kahalagahan ng daynamiks? IV. Pagtataya: Paawitin nang wasto ang mga bata ng awit na “Pilipinas Kong Mahal”tiyakin na nakasusunod sila sa mga senyas V. Takdang Aralin: Pag-aralang mabuti ang iba’t ibang antas ng daynamiks at ang mga kaukulang senyas ng kamay.
  • 5. MUSIKA V Date: ______________ I. Mga Layunin:  Naipahihiwatig ang damdamin ng awit sa pamamagitan ng tempo II. Paksang-Aralin Andante at Allegro, TX pp. 64 - 65 Awit : "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan" Mga Kagamitan: Tsart ng awit na "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan III. Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Magbigay ng pagsasanay sa tinig. 2. Ipaawit ang "Tulog Na", "Hurrah! We Won The Game" at "Pilipinas kong Mahal". Ipasunod ang daynamiks at pag-usapan ang tungkol sa daynamiks. 3. Itanong:  Ano ang kahulugan ng daynamiks?  Ano ang magagawa ng daynamiks sa isang komposisyon? B. Panlinang na Gawain: 1. Ipakita ang iskor ng "Si Nanay, Si Tatay, Di Ko Babayaan" 2. Pag-usapan kung paano maipakikita ang pagmamahal sa magulang. 3. Pag-usapan ang nilalaman ng awit. 4. C. Paglalahat: 1. Itanong:  Ano ang pagkakaiba ng dalawang awit? IV. Pagtataya: Pangkatin ang klase sa dalawa muling ipaawit ang “Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaanan” V. Takdang Aralin: Kabisaduhing mabuti ang awit na “Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaanan”
  • 6. MUSIKA V Date: ______________ I. Mga Layunin:  Naibibigay ang kahulugan ng tempong allegro (mabilis), andante (mabagal) at moderato (katamtaman ang bilis) II. Paksang-Aralin Andante at Allegro, TX pp. 64 - 65 Mga Awit : "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan", "Paruparong Bukid" Mga Kagamitan: Tsart ng dalawang awit: "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan "Paruparong Bukid" . III. Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Magbigay ng pagsasanay sa tinig. 2. Ipaawit ang "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan. Ipasunod ang daynamiks at pag- usapan ang tungkol sa daynamiks. 3. Itanong:  Anu-ano ang mga simbolo ng daynamiks at ano ang ibig sabihin ng bawat isa? B. Panlinang na Gawain: 1. Ipakita ang iskor ng "Si Nanay, Si Tatay, Di Ko Babayaan" 2. Pag-usapan ang nilalaman ng awit. 3. Sabihin:  Ito ay isang awit sa Bicol.  Sino ang naka-uunawa sa nilalaman ng awit?  Ano ang isinasaad ng awit?  Kung walang naka-uunawa ay ipaliwanag ang nilalaman ng awit. C. Paglalahat: 1. Itanong:  Paano inaawit ang awit na may tempong andante? ... ang may tempong "allegro"? IV. Pagtataya: Pangkatin ang klase sa dalawa muling ipaawit ang “Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaanan” at “Paruparong Bukid”. V. Takdang Aralin: Ano ang kahulugan ng "andante”? Ano ang kahulugan ng "allegro"?
  • 7.
  • 8. MUSIKA V Date: ______________ I. Mga Layunin: 1. Naipahihiwatig ang damdamin ng awit sa pamamagitan ng tempo 2. Naibibigay ang kahulugan ng tempong allegro (mabilis), andante (mabagal) at moderato (katamtaman ang bilis) 3. Nakasusunod sa tempong allegro, andante, at moderato sa pagpapahayag ng pagbabago ng bilis o dalang ng isang awit 4. Naaawit nang wasto ang mga awit na "Si Nanay, Si Tatay D-i Ko Babayaan," "Paruparong Bukid" at "I'm Riding on an Elephant" II. Paksang-Aralin Andante at Allegro, TX pp. 64 - 65 Mga Awit : "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan", "Paruparong Bukid" Mga Kagamitan: Tsart ng tatlong awit: "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan "Paruparong Bukid" . "Riding on an Elephant Pitch pipe III. Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Magbigay ng pagsasanay sa tinig. 2. Ipaawit ang "Tulog Na", "Hurrah! We Won The Game" at "Pilipinas kong Mahal". Ipasunod ang daynamiks at pag-usapan ang tungkol sa daynamiks. 3. Itanong:  Ano ang kahulugan ng daynamiks?  Ano ang magagawa ng daynamiks sa isang komposisyon?  Anu-ano ang mga simbolo ng daynamiks at ano ang ibig sabihin ng bawat isa?  Isulat ang mga simbolo ng daynamiks.  Paano malalagyan ng daynamilis ang isang awit? B. Panlinang na Gawain: 1. Ipakita ang iskor ng "Si Nanay, Si Tatay, Di Ko Babayaan" 2. Pag-usapan kung paano maipakikita ang pagmamahal sa magulang. 3. Pag-usapan ang nilalaman ng awit. 4. Sabihin:  Ito ay isang awit sa Bicol.  Sino ang naka-uunawa sa nilalaman ng awit?  Ano ang isinasaad ng awit?  Kung walang naka-uunawa ay ipaliwanag ang nilalaman ng awit. 5. Ituro ang awit sa pamamaraang pagagad at ipasunod ang mungkahing tempo. 6. Itanong:  Paano inaawit ang "Bi Nanay, Si Tatay, Di Ko Babayaan"?  Ano ang tempo ng awit? 7. Ipaawit sa mga bata ang "Paruparong Bukid". Pag-usapan ang tempo ng awit.
  • 9. C. Paglalahat: 1. Itanong:  Ano ang pagkakaiba ng dalawang awit?  Paano inaawit ang awit na may tempong andante? ... ang may tempong "allegro"?  Ano ang "andante”? Ano ang "allegro"? IV. Pagtataya: Pangkatin ang klase sa dalawa muling ipaawit ang “Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaanan” at “Paruparong Bukid”. V. Takdang Aralin: Kabisaduhing mabuti ang awit na “Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaanan” at “Paruparong Bukid”.
  • 10. MUSIKA V Date: ______________ I. Mga Layunin:  Nakasusunod sa tempong allegro, andante, at moderato sa pagpapahayag ng pagbabago ng bilis o dalang ng isang awit II. Paksang-Aralin Moderato, TX p. 65 Awit: "Riding on an Elephant" Mga Kagamitan: Tsart ng awit na “Riding on an Elephant” III. Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Pagsasanay sa tinig. Pag-akyat, pagbaba at pagbabalik-balik sa mga nota sa iskala habang itinuturo ng guro. 2. Pagbabalik-awit sa "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan" at "Paruparong Bukid". B. Panlinang na Gawain: 1. Ilahad ang iskor ng "Riding on an Elephant". 2. Pag-usapan ang tandang tunugan. C. Paglalahat: 1. Pag-usapan ang tungkol sa tempo ng awit. 2. Itanong:  Paano mo inawit ang "Riding on an Elephant"?  Ano ang pagkakaibg ng tempo nito sa tempo ng "Si Nanay, Si Tatay, Di Ko Babayaan" at "Paruparong Bukid"? IV. Pagtataya: 1. Paawitin ang mga bata ng mga awit na natutunan nila. 2. Itanong kung ano ang tempo ng kanilang mga inawit. V. Takdang Aralin: Ganyakin ang mga bata na gumawa ng paglalagom sa natutunang aralin.
  • 11. MUSIKA V Date: ______________ I. Mga Layunin:  Naaawit nang wasto ang mga awit na "Si Nanay, Si Tatay D-i Ko Babayaan," "Paruparong Bukid" at "I'm Riding on an Elephant"  II. Paksang-Aralin Moderato, TX p. 65 Awit: "Riding on an Elephant" Mga Kagamitan: Tsart ng awit na “Riding on an Elephant” III. Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Magsanay sa himig. Pag-akyat, pagbaba at pagbabalik-balik sa mga nota sa iskala habang itinuturo ng guro. 3. Pagbabalik-awit sa "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan" at "Paruparong Bukid". 4. Pag-uusap tUligkol sa tempo ng dalawang awit, at ang pagkakaiba ng "Andante" at "Allegro". B. Panlinang na Gawain: 1. Ilahad ang iskor ng "Riding on an Elephant". 3. Ituro ang awit na "Riding on an Elephant" sa pamamaraang "sight reading" o pagbasa ng so-fa silaba. 4. Ipaawit sa mga bata ang titik ng buong awit . C. Paglalahat: 1. Pag-usapan ang tungkol sa tempo ng awit. 2. Itanong:  Ano ang pagkakaibg ng tempo ng Riding on an Elephant sa tempo ng "Si Nanay, Si Tatay, Di Ko Babayaan" at "Paruparong Bukid"?  Ibigay ang pagkakaiba ng tempong "Allegro" "Andante" at "Moderato"  Ano ang tempo? IV. Pagtataya: Ganyakin ang mga bata na lumikha ng maikling awit ayon sa tempong nais nila. V. Takdang Aralin: Humanda sa isang pagsusulit
  • 12. MUSIKA V Date: ______________ I. Mga Layunin:  Napahahalagahan ang tekstura at armonya ng isang awit II. Paksang-Aralin Armonya sa Dalawang Bahaging "Round" Mga Kagamitan: Tsart ng iskor ng “Singing Birds”. III. Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Magbigay ng pagsasanay sa tinig. 2. Pagsanayin ang mga bata sa himig- paakyat, pababa, pabalik-balik sa iskala mula mababang "do" hanggang mataas na "do". 3. Ipaawit ang "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan" at "Hurrah! We Won The Game". B. Panlinang na Gawain: 1. Ilahad ang iskor ng "Singing Birds" at ituro ang awit sa pamamaraang "sight reading" o pagbasa ng so-fa silaba. 2. Pagsanayang awitin ang awit. 3. Hatiin ang klase sa dalawang pangkat upang maawit ang "Singing Birds" sa pamamaraang "round" o paikot. Paunahin ng pag-awit ang unang pangkat at kapag nasa pangalawang bahagi na ito ay paawitin na ang pangalawang pangkat. Parehong magsisimula ang dalawang pangkat sa unang himig. Sa ganitong paraan ay magkakasalikop ang una at pangalawang bahagi ng awit kaya't maririnig ang harmonya. C. Paglalahat: 1. Itanong:  Ano ang "round"?  Paano nagkakaroon ng armonya?  Ano ang armonya? IV. Pagtataya: Ipaawit sa mga bata ang “Row Your Boat” sa pamamaraang “round”. V. Takdang Aralin: Paano napahahahalagahan ang tekstura at armonya ng isang awit?
  • 13. MUSIKA V Date: ______________ I. Mga Layunin:  Nakaaawit ng dalawang bahaging "round"  Naaawit nang wasto ang "Singing Birds" II. Paksang-Aralin Armonya sa Dalawang Bahaging "Round" Mga Kagamitan: Tsart ng iskor ng “Singing Birds”. III. Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Magbigay ng pagsasanay sa tinig. 2. Ipaawit ang "Si Nanay, Si Tatay Di Ko Babayaan" at "Hurrah! We Won The Game". 3. Pag-usapan ang tempo. B. Panlinang na Gawain: 1. Pagsanayang awitin ang awit na “Singing Birds” at “Row Your Boats”. 2. Ipasuri sa mga bata ang iskor ng awit na “Row Your Boats”. 3. Itanong:  Sa ilang bahagi nahahati ang awit?  Ilang pangkat ang kailangang umawit ng "round" na ito?  Anong bahagi ang unang inaawit?  Kailan nagsisimulang umawit ang pangalawang pangkat?  Saang bahagi ng awit nagkq,karoon ng armonya?Bakit?  Ano ang nangyayari sa tekstura sa pag-awit ng dalawang bahaging "round"? 4. Sabihin:  Ulit-ulitin ang pag-awit upang marinig ang armonya ng mga himig.  Maging maingat kayo sa pag-awit upang hindi lumihis ang inyong tono. C. Paglalahat: 1. Itanong:  Paano nagkakaroon ng armanya?  Ano ang armonya?  Ano ang tinutukoy ng tekstura? IV. Pagtataya: Ipaawit sa mga bata ang “Singing Birds” at Row your Boat sa sa pamamaraang “round”. V. Takdang Aralin: Paano nagkakaroon ng tekstura at armonya sa pag-awit ng “round”.
  • 14. MUSIKA V Date: ______________ I. Mga Layunin:  Napahahalagahan ang tekstura at armonya ng isang awit II. Paksang-Aralin Dalawahang Himig (Partner Songs) Awit : "AcoKini Si Anggi" at "Leron,Leron Sinta" Mga Kagamitan: Mga Iskor ng "Aco Kini Si Anggi" at "Leron, Leron Sinta" III. Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Magbigay ng pagsasanay sa tinig. 2. Magsanay sa himig. Gamitin ang scale ng pamamaraang ward. 3. Ipaawit ang "Singing Birds" at "Row Your Boat" sa pamamaraang "round". Pag-usapan kung paano nagkakaroon ng tekstura at armonya sa pag-awit ng "round". B. Panlinang na Gawain: 1. Ilahad ang mga iskor ng "Leron, Leron Sinta" at "Aco Kini Si Anggi". 2. Ituro ang "Aco Kini Si Anggi" sa pamamaraang pagagad. 3. Hatiin ang klase sa dalawang pangkat. Ipaawit sa unang pangkat ang "Leron,Leron Sinta" at sa pangalawang pangkat ang "Aco Kini Si Anggi". Pangunahan ang pag-awit upang magsabay-sabay ang mga bata at magkaugnay arig mga himig upang lumabas ang armonya. C. Paglalahat: 1. Itanong:  Ano ang "partner songs"?  Kailan maaaring pagtambalin ang dalawang awit? IV. Pagtataya: Ganyakin ang mga bata na muling awitin ang "Leron,Leron Sinta" at "Aco Kini Si Anggi". V. Takdang Aralin: Bakit maaaring gawing "partner songs" ang "Tinikling" at "Aringkindinghinding"?
  • 15. MUSIKA V Date: ______________ I. Mga Layunin:  Naaawit nang sabayan ang dalawang himig (partner songs) II. Paksang-Aralin Dalawahang Himig (Partner Songs) Awit : "AcoKini Si Anggi" at "Leron,Leron Sinta" Mga Kagamitan: Mga Iskor ng "Aco Kini Si Anggi" at "Leron, Leron Sinta" III. Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Magbigay ng pagsasanay sa tinig/himig. Gamitin ang scale ng pamamaraang ward. 3. Ipaawit ang "Singing Birds" at "Row Your Boat" sa pamamaraang "round". Pag-usapan kung paano nagkakaroon ng tekstura at armonya sa pag-awit ng "round". B. Panlinang na Gawain: 1. Ilahad ang mga iskor ng "Leron, Leron Sinta" at "Aco Kini Si Anggi". 2. Ituro ang "Aco Kini Si Anggi" sa pamamaraang pagagad. 3. Suriin ang dalawang iskor. 4. Sabihin/Itanong:  Hindi lahat ng awit ay maaaring gawing partner songs.  Paghambingin ang dalawang awit.  Ano ang palakumpasan ng dalawang awit?  Magkatulad ba sila ng tunugan?  Suriin ang bilang ng mga sukat.  Ano ang masasabi mo? C. Paglalahat: 1. Itanong:  Ano ang "partner songs"?  Kailan maaaring pagtambalin ang dalawang awit?  Paano dapat awitin ang "partner songs"? IV. Pagtataya: Ganyakin ang mga bata na awitin ang iba pang "partner songs" tulad ng "Tinikling" at "Aringkindingkinding". V. Takdang Aralin: Humanda sa isang pagsusulit