POLKA SA NAYON MGA HAKBANG PAGPAPATULOYP.E 5-WK2-Q4.pdf
FILIPINO7-Q1-W1.docx
1. UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
I. LAYUNIN
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin
sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Nahihinuha ang kaugalian at kalagayang panlipunan ng lugar na pinagmulan ng kuwentong bayan batay sa mga pangyayari at
usapan ng mga tauhan.
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang code sa bawat
kasanayan
F7PN-Ia-b-1 CLASS SUSPENDED DUE TO
TYPHOON FLORITA.
F7PN-Ia-b-1
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal
ng isa hanggang dalawang linggo.
Oryentasyon/ Paunang
Pagtataya sa Pagbasa para sa
Baitang 7
Kuwentong-Bayan ng Blaan: Si
Samgulang at si Nga Datu To
Sabeng
Kuwentong-Bayan ng Blaan: Si
Samgulang at si Nga Datu To
Sabeng
Kuwentong-Bayan ng Blaan: Si
Samgulang at si Nga Datu To
Sabeng
KAGAMITANG
PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at
pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-
Mag-aaral
Paunang Pagtataya sa Pagbasa
para sa Baitang 7 (Exit
Assessment)
Filipino 7 - Unang Markahan –
Modyul 1: KUWENTONG-
BAYAN: SI SAMGULANG AT
SI NGA DATU TO SABENG
Filipino 7 - Unang Markahan –
Modyul 1: KUWENTONG-
BAYAN: SI SAMGULANG AT
SI NGA DATU TO SABENG
Filipino 7 - Unang Markahan –
Modyul 1: KUWENTONG-
BAYAN: SI SAMGULANG AT
SI NGA DATU TO SABENG
3. Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
https://drive.google.com/drive/fold
ers/1GQQP9U40K8hX4IzIl8zro9
CqqjsUIqlm
https://r3-
1.lms.deped.gov.ph/moodle/mod/f
older/view.php?id=11256
https://r3-
1.lms.deped.gov.ph/moodle/mod/f
older/view.php?id=11256
https://r3-
1.lms.deped.gov.ph/moodle/mod/
folder/view.php?id=11256
Baitang 1 - 12
Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo
Paaralan EMILIA PEREZ LIGON HIGH SCHOOL Antas Baitang 7
Guro JAY D. SAN GABRIEL Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras Agosto 22 – 26, 2022 Markahan Unang Markahan (Unang Linggo)
2. B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Powerpoint Presentation/ Filipino
7 Exit Assessment Booklet
Teacher – made Instructional
Materials
Teacher – made Instructional
Materials
Teacher – made Instructional
Materials
III. PAMAMARAAN
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-
aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Pagninilay at Pag-unawa Pagninilay at Pag-unawa Pagninilay at Pag-unawa Pagninilay at Pag-unawa
A. Balik-aral sa
Nakaraang Aralin o
Pagsisimula ng Bagong
Aralin
Paunang Pagtataya sa Pagbasa
para sa Baitang 7 (Exit
Assessment)
Sagutan ang gawain sa pahina 3. Talakaying muli ang mga sagot sa
gawain sa pahina 5 – 7.
Sagutan ang Pagpapalawak ng
Talasalitaan sa pahina 7.
B. Paghahabi sa Layunin
ng Aralin
Mula sa Araling Filipino na Pang
Elementarya, anu – ano ang iba
pang uri ng akdang pampanitikan?
Ilarawan ang layunin ng
Kwentong Bayan.
Ilarawan ang tribong Blaan.
C. Pag-uugnay ng
Halimbawa sa Bagong
Aralin
Sa iyong palagay, paano mo
ilalarawan ang iba’t – ibang klase
ng Kwentong Bayan?
Magbigay ng halimbawa ng isang
kwentong bayan at ilahad ang buod
nito.
Ilahad ang buod ng Kuwentong -
Bayan ng mga Blaan na Si
Samgulang at si Nga Datu To
Sabeng.
D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at
Paglalahad ng Bagong
Kasanayan #1
Pag aralan ang nakapaloob sa
pahina 5 – 7.
Basahin at unawain ang
Kuwentong - Bayan ng mga Blaan
at bigyang-pansin ang gabay na
tanong sa pahina 7 – 11.
Basahin at unawaing muli ang
Kuwentong - Bayan ng mga
Blaan at bigyang-pansin ang
gabay na tanong sa pahina 7 – 11.
E. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at
Paglalahad ng Bagong
Kasanayan #2
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Sagutan ang mga gawain na
matatagpuan sa pahina 5 – 6.
Sagutan ang mga gawain na
matatagpuan sa pahina 9 – 11.
Sagutan ang mga gawain na
matatagpuan sa pahina 12 – 13.
G. Paglalapat ng Aralin
sa Pang-Araw-araw na
Buhay
Ilahad ang pagkakatulad at
pagkakaiba ng mga kaugalian ng
tribong Blaan sa kasalukuyang
henerasyon/ kultura.
Ano ang kaugaliang ipinakita sa
kuwentong binasa? Banggitin ang
mga pangyayari sa kuwento para
mapatunayan ang mga ugaling
kanilang ipinakita.
Anong kaugalian ang tunay mong
hinangaan mula sa tribong Blaan
at paano mo ito maisasagawa sa
iyong pamumuhay?
3. H. Paglalahat ng Aralin Ano ang limang bagay na iyong
natutunan ngayong araw?
Ano ang limang bagay na iyong
natutunan ngayong araw?
Ano ang limang bagay na iyong
natutunan ngayong araw?
I. Pagtataya ng Aralin Pagsasagot sa Pagtataya na
makikita sa modyul sa pahina 14 –
15.
J. Karagdagang Gawain
para sa Takdang-
Aralin at Remediation
Bilang panapos na gawain,
magsaliksik ng iba pang
kuwentong-bayan ng mga Blaan.
Ibigay ang buod nito gamit ang
flowchart sa pahina 16.
IV. MGA TALA
____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin.
____ Hindi natapos anga
ralin/gawain dahil sa kakulangan
sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil
sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gusting
ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksa ng pinag-
aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin
dahil sapagkat antala/pagsuspindi
sa mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/
mgasakuna/ pagliban ng guro ng
nagtuturo.
____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin.
____ Hindi natapos anga
ralin/gawain dahil sa kakulangan
sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil
sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gusting
ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksa ng pinag-
aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin
dahil sapagkat antala/pagsuspindi
sa mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/
mgasakuna/ pagliban ng guro ng
nagtuturo.
____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin.
____ Hindi natapos anga
ralin/gawain dahil sa kakulangan
sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil
sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gusting
ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksa ng pinag-
aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin
dahil sapagkat antala/pagsuspindi
sa mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/
mgasakuna/ pagliban ng guro ng
nagtuturo.
____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin.
____ Hindi natapos anga
ralin/gawain dahil sa kakulangan
sa oras.
____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin
dahil napakaraming ideya ang
gusting ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksa ng pinag-
aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin
dahil sapagkat antala/pagsuspindi
sa mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/
mgasakuna/ pagliban ng guro ng
nagtuturo.
4. V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan?
Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
estratehiya ng
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
____Sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang
talakayan/ malayang talakayan
____Inquiry based learning
____Replektibong pagkatuto
____Paggawa ng poster
____Pagpapakita ng video
____Powerpoint Presentation
____Integrative learning
(integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
____Sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang
talakayan/ malayang talakayan
____Inquiry based learning
____Replektibong pagkatuto
____Paggawa ng poster
____Pagpapakita ng video
____Powerpoint Presentation
____Integrative learning
(integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
____Sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang
talakayan/ malayang talakayan
____Inquiry based learning
____Replektibong pagkatuto
____Paggawa ng poster
____Pagpapakita ng video
____Powerpoint Presentation
____Integrative learning
(integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
____Sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang
talakayan/ malayang talakayan
____Inquiry based learning
____Replektibong pagkatuto
____Paggawa ng poster
____Pagpapakita ng video
____Powerpoint Presentation
____Integrative learning
(integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
5. Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:
_________
Paano ito nakatulong?
Nakatulong upang maunawaan ng
mga mag-aara lang aralin.
_____ Naganyak ang mga mag-
aaral na gawin ang mga gawaing
naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Iba pang dahilan: _____________
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:
_________
Paano ito nakatulong?
Nakatulong upang maunawaan ng
mga mag-aara lang aralin.
_____ Naganyak ang mga mag-
aaral na gawin ang mga gawaing
naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Iba pang dahilan: _____________
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:
_________
Paano ito nakatulong?
Nakatulong upang maunawaan ng
mga mag-aara lang aralin.
_____ Naganyak ang mga mag-
aaral na gawin ang mga gawaing
naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Iba pang dahilan: _____________
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:
_________
Paano ito nakatulong?
Nakatulong upang maunawaan ng
mga mag-aara lang aralin.
_____ Naganyak ang mga mag-
aaral na gawin ang mga gawaing
naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Iba pang dahilan: _____________
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
masosolusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Inihanda ni: Binigyang pansin ni:
JAY D. SAN GABRIEL MARICEL H. MAGLAQUE
Guro I Nanunuparang Punong Guro/ Guro I