1. GRADES 1 TO 12
DAILY LESSON LOG
PAARALAN PAARALANG SEKUNDARYA NG LODLOD BAITANG 9
PETSA AT ARAW
Oktobre 14, 2019
LUNES
GURO WILMA E. DE GUZMAN ASIGNATURA FILIPINO
SEKSYON
8:44-9:32 NICKEL
9:32-10:20 ALUMINUM
11:08-11:56 COPPER
MARKAHAN AT
BILANG NG SESYON
Ikalawang
Markahan
1 Sesyon
I. LAYUNIN
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat
linggo na nakaangkla sa Gabay sa
Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang
matamo ang layunin, maaari ring
magdagdag ng iba pang 1 awain sa
paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman
at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga
istratehiya ng Formative Assessment. Ganap
na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat
aralin dahil ang mga layunin sa bawat
linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at
huhubugin ang bawat kasanayan at
nilalaman.
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-
unawa sa mga piling akdang tradisyonal ng
Silangang Asya
B. Pamantayang Pagganap
Ang mag-aaral ay nakasusulat ng sariling
akda na nagpapakita ng pagpapahalaga sa
pagiging isang Asyano
C. Mga kasanayan sa
Pagkatuto
(Isulat ang code ng
bawat kasanayan)
PAG-UNAWA SA NAPAKINGGAN
(PN) (F9PN-IIg-h-48) Nauuri ang mga
tiyak na bahagi at katangian ng isang dula
batay sa napakinggang diyalogo o pag-
uusap.
II. NILALAMAN Dula - Mongolia
III. KAGAMITANG
PANGTURO
A. Sanggunian
Panitikang Asyano 9 Romulo N. Peralta et.
al.
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang -
mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
Powerpoint
Led TV
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin.
Pagsasaayos ng Silid
Pagdarasal
Pagatala ng liban
Balik-aral
Gawain
B. Paghahabi sa Layunin
ng Aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
YUGTO NG BUHAY
Pagsusuri ng larawan.
D. Pagtalakay sa bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #
1
MADULANG PAGBASA
Pagbasa ng isang bahagi ng akda.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2
Pagbibigay ng Input ng Guro tungkol sa
dula.
F. Paglinang sa kabihasaan READ - REACT - REENACT
2. (Tungo sa formative
assessment)
Ipaliwanag ang sumusunod na pahayag.
Pagkatapos, tukuyin kung anong mga
bahagi ng dula ang nakapaloob rito.
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na
buhay
TSART NG BUHAY
Itala ang mga karaniwang pangyayari sa
iyong buhay at tukuyin kung saang bahagi
at katangian ng dula ito naaangkop.
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
Basahin angakdang hinalaw sa pelikula
mula sa mongolia – “Munting
Pagsinta”.
V. MGA TALA
____Natapos ang aralin/gawain at maaari
nang magpatuloy sa mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil
sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong mga
pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng
mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-
aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot
ng mga gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
___________________________________
VI. PAGNINILAY .
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating
current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
_____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:
___________________________________
Paano ito nakatulong?
____Nakatulong upang maunawaan ng mga
mag-aaral ang aralin.
____Naganyak ang mga mag-aaral na
gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila.
____Nalinang ang mga kasanayan ng mga
mag-aaral.
____Pinaaktibo nito ang klase.
Iba pang dahilan: ___________________
F. Anong suliranin ang
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
3. G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Inihanda ni:
WILMA E. DE GUZMAN
Guro
Binigyang Pansin ni:
DIANA M. CAMACHO
Panunumparang Pinuno