1. 1
Jski.dv
Grade 1 to 12
Pang-araw-araw
na tala sa
pagtuturo (DLL)
Paaralan TUBA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas 7 A
Guro MISCHELLE S. BUKONG Asignatura ESP 7
Petsa March 02-03,2023 Markahan 3rd
Thursday Friday
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa dignidad ng tao.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng angkop na pagpapasya tungo sa paggalang ng dignidad ng tao.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakikilala na ang bawat tao ay may dignidad anuman
ang kalagayan sa lipunan, kulay, lahi,edukasyon, relihiyon at
iba pa.
Nasususri ang mga sitwasyon na nagpapakita ng
paggalang at hindi paggalang sa dignidad ng tao
Nuunawaan at naibibigay ang batayang konsepto ng aralin.
Nakapagtatala ng mga kongkretong paraan upang ipakita ang paggalang
at pagmamalakasakit sa mga taong kapus-palad at higit na nangangailangan.
II. Nilalaman Ang Dignidad ng Tao
A. Sangunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral pp. 164-183 pp. 164-183
3. Iba Pang Kagamitang Pagtuturo Powerpoint presentation, pictures, video Pictures, powerpoint
III. Pamamaraan
A. Balik Aral sa nakaraang aralin at pagsisimula
ng bagong aralin.
Pagtalakay sa WEB Map na ipinasa ng mga mag-aaral. Bakit mahalaga ang pagpapahalaga ng diginidad?
B. Paghahabi sa Layunin ng aralin at pagganyak Ibahagi at ipabasa ang mga layunin ng aralin. Ipabasa ang mga layunin ng aralin.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin
Ano ang ibig sabihin ng dignidad?
Lahat ba ng tao ay meron nito?Patunayan.
Pagbibigay ng halimbawa.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Pagpapangkat sa klase Pagpapatuloy ng pangkatang gawain
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 2
Pangkatang gawain sa pahina 170 Pag-uulat ng mga kasagutan ng bawat pangkat.
F. Paglinang sa Kasabihan (Tungo sa Formative
Assessment)
Pagtatalakay ng mga sagut sa bawat katanungan ng bawat
pangkat.
Gumawa ng graphic organizer na tumatalakay sa paggalang at pagmamalasakit
sa mga taong kapos palad.Ibahagi sa klase ang nagawang graphic organizer.
G. Paglalapat sa aralin sa pangaraw-araw na buhay. Sagutin ang mga katanungan sa pahina 170. Indibidwal na
pagbabahagi ng mga sagot sa klase.
Ano ang kabuluhan ng konsepto sa aking pag-unlad?
H. Paglalahat sa Aralin Lahat ng tao, anuman ang kanilang gulang ,anyo, antas ng
kalinangan at kakayahan, ay may dignidad.
Ang pagpapanatili ng iyong dignidad ay ang pagkilala sa tunay na mahalaga. Ang
tunay na mahalaga ay hindi ang panandalian kundi ang panghabambuhay. Ang
panghabambuhay ay walang iba kundi ang pagmamahal.
2. 2
Jski.dv
I. Pagtataya sa Aralin Pang-isahang gawain sa pahina 170.
1. Basahing Mabuti ang situwasyon sa ibaba.
2. Suriin kung ang mga tao sa bawat situwasyon ay
nagpapakita ng paggalang o hindi paggalang sa
dignidad ng sarili at kapuwa.
Gumawa ng mapanagutang pagpapasiya sa pagpapanatili ng dignidad ng sarili at
pag-iwas ng pagpapababa nito sa pagsisiskap na magiging moral at mapagmahal
na tao.
J. Karagdagang Aralin para sa takdang-aralin at
remediation
Sa ¼ cardboard gumawa ng picture collage na nagpapakita ng pagpapahalaga
,paggalang at pagmamalakasakit sa mga taong kapus-palad at higit na
nangangailangan.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. . Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng magaaral
na nakaunawa sa
C. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation?
D. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong nang lubos? Paano ito
nakatulong?
E. Anong suliranin ang aking naranasang
solusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
F. . Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuhong nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro.
Prepared:
MISCHELLE S. BUKONG Checked :
Subject Teacher ANGELITO B. CALATAN Noted :
Master Teacher I THOMAS B. DACAWE
Head Teacher III