Ang sektor ng industriya araling panlipunan 10(1).pptx
2.3 balagtasan pagtatanghal.docx
1. Grades 1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang araw-araw na
Tala sa Pagtuturo)
Paaralan Antas Baitang 8
Guro Asignatura Filipino
Petsa/Oras Markahan Ikalawang Markahan
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba
pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-
aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
F8PD-IIc-d-24
Naipaliliwanag ang papel na
ginagampanan ng bawat
kalahok sa napanood na
balagtasan
F8WG-IIc-d-25
Nagagamit ang mga hudyat
ng pagsang-ayon at
pagsalungat sa
pagpapahayag ng opinyon
F8WG-IIc-d-24
Nagagamit ang mga hudyat ng
pagsang-ayon at pagsalungat
sa pagpapahayag ng opinyon
F8WG-IIc-d-24
Nagagamit ang mga hudyat ng
pagsang-ayon at pagsalungat sa
pagpapahayag ng opinyon
II. NILALAMAN Panitikan sa Panahon ng mga Amerikano
III. KAGAMITANG PANTURO Laptop
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Kanlungan pahina 135
4. Karagdagang kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
2. B. Iba Pang Kagamitang Panturo Telebisyon
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
Pagbabalik tanaw sa
nakaraang aralin
Pagbabalik aral sa mga
pahayag na nagsaasaad ng
pagsang-ayon at pagsalungat
Paghahanda ng mga mag-
aaral para sa pagtatanghal
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagbibigay pamantayan sa
pagsulat ng sariling
balagtasan
Pagbibigay pamantayan sa
pagtatanghal ng nabuong
balagtasan
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagpapanood ng isang
halimbawa ng balagtasan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Suriin ang mga papel na
ginampanan ng bawat
kalahaok sa mula sa
balagtasang napanood.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang ng Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
Pagsulat ng sariling
balagtasan gamait ang mga
pahayag na nagsasaad ng
pagsang-ayon at pagsalungat
Pagsasagawa/pagtatanghal ng
balagtasan
Pagpapatuloy ng pagtatanghal ng sariling
balagtasan
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. MGA TALA Hindi natapos.Ipagpapatuloy sa
susunod na araw
3. VI.PAGNINILAY
A .Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nanganga-
ilangan ng iba pang gawain sa remediatio
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
Inihanda nina:
PRISCILLA C. DIVINA RHEA G. BITENG
Teacher I Teacher II
Caoayan National High School Dili National High School